યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકા બાદ બ્રિટેન એ પણ કર્યો ખતરનાક દાવો આ તારીખે રહે યુક્રેન સતર્ક - khabarilallive    

યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકા બાદ બ્રિટેન એ પણ કર્યો ખતરનાક દાવો આ તારીખે રહે યુક્રેન સતર્ક

અમેરિકા બાદ હવે યુનાઈટેડ કિંગ્ડમે રશિયાને લઈને મોટો દાવો કર્યો છે. બ્રિટનની સૈન્યએ કહ્યું છે કે રશિયા ટૂંક સમયમાં પૂર્વી યુક્રેનના ક્રેમેટોર્સ્ક અને સેવેરોદનેત્સ્ક શહેરો પર કબજો કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. આ બંને વિસ્તારો પૂર્વીય યુક્રેન વિસ્તારમાં આવેલા છે.

આ પહેલા મંગળવારે એક ટોચના અમેરિકી અધિકારીએ દાવો કર્યો હતો કે રશિયા આ મહિને પૂર્વી યુક્રેનના મોટા ભાગ પર કબજો જમાવી લેશે અને તે દક્ષિણી શહેર ખેરસનને સ્વતંત્ર પ્રજાસત્તાક તરીકે ઓળખી શકશે.

બ્રિટનની સેનાએ આ પુરાવા આપ્યા છે.યુકેના સંરક્ષણ મંત્રાલય દ્વારા જારી કરાયેલા એક નિવેદન અનુસાર, રશિયાની ઇઝિયમમાં લગભગ 22 બટાલિયન છે. રશિયનો આ કહેવાતા બટાલિયન વ્યૂહાત્મક જૂથોનો ઉપયોગ પાયદળ એકમો તરીકે કરે છે, જે સામાન્ય રીતે ટેન્ક, હવાઈ સંરક્ષણ સાધનો અને આર્ટિલરીથી સજ્જ હોય ​​છે, તે તેમને આગળ વધારવા માટે કરે છે.

દરેક જૂથમાં સામાન્ય રીતે લગભગ 800 સૈનિકો હોય છે. બટાલિયનની જમાવટને જોતાં, રશિયા ઇઝિયમથી આગળ વધવા માટે ક્રેમેટોર્સ્ક અને સેવેરોદનેત્સ્ક શહેરો પર કબજો કરી શકે છે.

આ શહેરોને કબજે કરીને, ઉત્તરપૂર્વીય ડોનબાસ પર રશિયન સૈન્ય નિયંત્રણ મજબૂત થશે અને આ ક્ષેત્રમાં યુક્રેનિયન દળોને અલગ કરવાનું સરળ બનશે.અમેરિકાએ રશિયાને લઈને આ દાવો કર્યો છે.અગાઉ મંગળવારે, યુરોપમાં સુરક્ષા અનેસહકાર માટેના સંગઠન માટેના યુએસ રાજદૂત, માઈકલ કાર્પેન્ટરે જણાવ્યું હતું કે રશિયા આ મહિને પૂર્વી યુક્રેનના મોટા ભાગોને કબજે કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે.

આ સિવાય તે દક્ષિણના શહેર ખેરસનને સ્વતંત્ર ગણતંત્ર તરીકે પણ માન્યતા આપી શકે છે. અમેરિકા બાદ હવે બ્રિટનના દાવા પરથી સ્પષ્ટ થઈ ગયું છે કે રશિયા પૂર્વી યુક્રેનના મોટા ભાગ પર કબજો કરીને યુક્રેનને અનેક ભાગોમાં વહેંચી શકે છે. અગાઉ રશિયાએ ડોનેટ્સક, લુહાન્સ્કને સ્વતંત્ર દેશો તરીકે માન્યતા આપી છે. વધુમાં, રશિયાએ 2015 માં ક્રિમિયાને જોડ્યું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *