કિમ જોંગ ઉન ગર્જ્યા કર્યું સોથી ખતરનાક મિસાઇલનું પરીક્ષણ આ દેશને આપી યુદ્ધની ધમકી - khabarilallive    

કિમ જોંગ ઉન ગર્જ્યા કર્યું સોથી ખતરનાક મિસાઇલનું પરીક્ષણ આ દેશને આપી યુદ્ધની ધમકી

ઉત્તર કોરિયાએ બુધવારે બેલેસ્ટિક મિસાઈલ છોડી છે, જેની પુષ્ટિ દક્ષિણ કોરિયાની સેનાએ કરી છે. ઉત્તર કોરિયાના નેતા કિમ જોંગ ઉને ગયા અઠવાડિયે વચન આપ્યું હતું કે તેઓ સૌથી ઝડપી બેલેસ્ટિક મિસાઈલનું પરીક્ષણ કરશે અને તેના એક સપ્તાહ બાદ જ ઉત્તર કોરિયાએ મિસાઈલનું પરીક્ષણ કર્યું છે અને એવી આશંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે કે ઉત્તર કોરિયાએ સૌથી ઝડપી મિસાઈલનું પરીક્ષણ કર્યું હશે.

ઉત્તર કોરિયાએ મિસાઈલ છોડી હતી
અમેરિકાએ ઉત્તર કોરિયા સામે ફરીથી નવા પ્રતિબંધો લગાવ્યા છે, પરંતુ એવું લાગે છે કે કિમ જોંગ ઉન પર આ પ્રતિબંધોની કોઈ અસર થઈ રહી નથી અને યુએસ અને દક્ષિણ કોરિયાના અધિકારીઓ દ્વારા વારંવારની ચેતવણીઓ છતાં પ્યોંગયાંગ ફરીથી પરમાણુ પરીક્ષણો શરૂ કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે.

એવી આશંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે કે આગામી કેટલાક મહિનામાં ઉત્તર કોરિયા પરમાણુ બોમ્બનું પરીક્ષણ કરવા જઈ રહ્યું છે અને તેના માટે ખૂબ જ તેજ ગતિએ એક ટનલ ફરીથી બનાવવામાં આવી રહી છે.

તે જ સમયે, દક્ષિણ કોરિયાના જોઈન્ટ ચીફ્સ ઑફ સ્ટાફે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે, ‘ઉત્તર કોરિયા દ્વારા આજે સુનાનની આસપાસથી પૂર્વ સમુદ્ર (જાપાન સમુદ્ર) તરફ 1203 (0303 GMT) પર બેલેસ્ટિક મિસાઈલ શોધવામાં આવી હતી’. દક્ષિણ કોરિયાએ એમ પણ કહ્યું છે કે, ‘હાલમાં, અમારી સેના વધારાના પ્રક્ષેપણની તૈયારીમાં સંબંધિત હડતાલ પર દેખરેખ અને દેખરેખ રાખીને તૈયાર મુદ્રા જાળવી રહી છે’.

બેલેસ્ટિક મિસાઈલનું પરિક્ષણ કર્યું?જાપાનના કોસ્ટ ગાર્ડે પુષ્ટિ કરી છે કે ઉત્તર કોરિયાએ મિસાઈલ પરીક્ષણ કર્યું છે. જાપાનીઝ કોસ્ટ ગાર્ડે કહ્યું કે ઉત્તર કોરિયાએ ‘સંભવિત બેલેસ્ટિક મિસાઈલ’ લોન્ચ કરી છે.

તમને જણાવી દઈએ કે પરમાણુ સંપન્ન દેશ ઉત્તર કોરિયાએ આ વર્ષે માર્ચમાં લાંબા અંતરની મિસાઈલ લોન્ચ કરીને ધમાકેદાર પુનરાગમન કર્યું હતું અને તેની સૌથી શક્તિશાળી ઈન્ટરકોન્ટિનેન્ટલ બેલેસ્ટિક મિસાઈલની સંપૂર્ણ રેન્જનું પરીક્ષણ કર્યું હતું, જેની ફાયર પાવર છે. અમેરિકામાં બોમ્બ વરસાવવામાં પણ સક્ષમ છે. ઉત્તર કોરિયાના આ પરીક્ષણથી અમેરિકા પણ ગભરાઈ ગયું હતું અને ઉત્તર કોરિયા પર વધુ નવા પ્રતિબંધો લગાવવાની જાહેરાત કરી હતી.

ટ્રમ્પ શાસન દરમિયાન પરીક્ષણ પર પ્રતિબંધ
તમને જણાવી દઈએ કે અમેરિકાના પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પના શાસનકાળ દરમિયાન ઉત્તર કોરિયાએ આવા પરીક્ષણો પર પ્રતિબંધ લગાવ્યો હતો અને કિમ જોંગ ઉને ડોનાલ્ડ ટ્રમ્પ સાથે મુલાકાત કરી હતી.

પરંતુ જો બિડેનની યુએસ સત્તામાં વાપસી સાથે જ ઉત્તર કોરિયાએ ફરી એકવાર મિસાઈલનું પરીક્ષણ કરવાનું શરૂ કરી દીધું છે. યુએસ અને ઉત્તર કોરિયા વચ્ચેની વાતચીત ફરી બંધ થઈ ગઈ છે, અને પ્રતિબંધો હોવા છતાં, ઉત્તર કોરિયાએ તેના સૈન્ય આધુનિકીકરણ અભિયાનમાં બમણો ઘટાડો કર્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *