3 દિવસ ઠંડી થશે ગાયબ પરંતુ આ રાજ્યોમાં વરસાદની થશે એન્ટ્રી જાણો આગાહી - khabarilallive    

3 દિવસ ઠંડી થશે ગાયબ પરંતુ આ રાજ્યોમાં વરસાદની થશે એન્ટ્રી જાણો આગાહી

દેશમાં ઠંડીનું પ્રમાણ સતત વધી રહ્યું છે. દરરોજ તાપમાન ઘટી રહ્યું છે. રાજધાની દિલ્હી સહિત ઉત્તર ભારતમાં લોકો ઠંડીથી બચવા આગનો સહારો લઈ રહ્યા છે. ખરેખર, પહાડોમાં થઈ રહેલી હિમવર્ષાને કારણે દેશમાં ઠંડી વધી રહી છે. દેશમાં ભલે કોલ્ડવેવનો પ્રકોપ ઓછો થયો હોય, પરંતુ લોકોમાં ઠંડી યથાવત છે. હવામાન વિભાગના લેટેસ્ટ અપડેટ મુજબ આજે સવારે લો વિઝિબિલિટી નોંધાઈ છે.

જેના કારણે ફ્લાઈટ પણ મોડી પડી રહી છે. જો કે હાલ તમામ ફ્લાઈટો રાબેતા મુજબ ચાલી રહી છે. તમને જણાવી દઈએ કે દેશમાં બે વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ દસ્તક આપશે, જેના કારણે હવામાન બદલાશે. વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ 26 ડિસેમ્બર સુધીમાં વેસ્ટર્ન હિમાલય સુધી પહોંચવાની ધારણા છે.

શીત લહેર આગામી 7 દિવસ સુધી નહીં રહે
હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આગામી 7 દિવસ દરમિયાન દેશમાં કોલ્ડવેવની સ્થિતિની કોઈ શક્યતા નથી. આવી સ્થિતિમાં ભલે પંજાબ, હરિયાણા, યુપી અને હરિયાણાના લોકોને શીત લહેરનો સામનો ન કરવો પડે, પરંતુ આ રાજ્યોનું લઘુત્તમ તાપમાન નીચું રહેશે. આગામી દિવસોમાં ઠંડીનો પ્રકોપ વધુ વધશે તેવું માનવામાં આવી રહ્યું છે. બીજી તરફ, આજે એટલે કે ક્રિસમસના દિવસે જમ્મુ-કાશ્મીર અને હિમાચલ પ્રદેશના ઘણા વિસ્તારોમાં હિમવર્ષા અને વરસાદની સંભાવના છે.

તે જ સમયે, પશ્ચિમી વિક્ષેપ ઉત્તર પશ્ચિમ ભારતમાં 26 ડિસેમ્બરથી અને મધ્ય ભારતમાં 27 ડિસેમ્બરથી સક્રિય થશે. તેની અસર દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ અને રાજસ્થાનમાં જોવા મળશે. આ રાજ્યોમાં 26 થી 29 ડિસેમ્બર સુધી વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. તે જ સમયે, મધ્યપ્રદેશ, બિહાર, બંગાળ સહિત સિક્કિમમાં વરસાદની સંભાવના છે. હિમાચલ પ્રદેશમાં 26-27 ડિસેમ્બર અને ઉત્તરાખંડમાં 27-28 ડિસેમ્બરે વરસાદ સાથે કરા પડી શકે છે.

રિપોર્ટ અનુસાર દેશના મોટાભાગના રાજ્યોમાં લઘુત્તમ તાપમાનમાં સતત ઘટાડો થઈ રહ્યો છે. જમ્મુ-કાશ્મીર, પંજાબ, રાજસ્થાન, ગુજરાત જેવા રાજ્યોમાં લઘુત્તમ તાપમાન 2-4 ડિગ્રીની રેન્જમાં રહ્યું હતું. બીજી તરફ ઉત્તર પ્રદેશ, બંગાળ, ઓડિશા, મધ્યપ્રદેશમાં લઘુત્તમ તાપમાન સામાન્ય કરતા ઓછું નોંધાયું છે. જો કે, ઉત્તર-પશ્ચિમના મોટાભાગના ભાગોમાં લઘુત્તમ તાપમાનમાં ધીમે ધીમે 2-4 ડિગ્રી સેલ્સિયસનો વધારો થવાની સંભાવના છે. 25મી ડિસેમ્બરે એટલે કે સવારે ઉત્તરપૂર્વના વિવિધ વિસ્તારોમાં ગાઢ ધુમ્મસ નોંધાયું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *