યુક્રેનના માસ્ટર માઇન્ડ થયા દેશ માટે કુરબાન રશિયાના 40 વિમાન એકલા હાથે ઉડાવીને આવ્યા હતા આ મહાન વ્યક્તિ - khabarilallive    

યુક્રેનના માસ્ટર માઇન્ડ થયા દેશ માટે કુરબાન રશિયાના 40 વિમાન એકલા હાથે ઉડાવીને આવ્યા હતા આ મહાન વ્યક્તિ

રશિયા સાથેના યુદ્ધમાં યુક્રેનને મોટો આંચકો લાગ્યો છે. ‘ઘોસ્ટ ઓફ કિવ’ તરીકે જાણીતા તેમના બહાદુર પાઇલટનું અવસાન થયું છે. આ પાયલોટે રશિયાને ખંખેરી નાખ્યું હતું, તેણે 40 થી વધુ રશિયન વિમાનોને તોડી પાડ્યા હતા. યુક્રેનના અધિકારીઓએ ‘ઘોસ્ટ ઓફ કિવ’ના મૃત્યુની પુષ્ટિ કરતા કહ્યું કે પાઇલટ મેજર સ્ટેપન તારાબાલ્કા ગયા મહિને યુદ્ધ દરમિયાન માર્યા ગયા હતા.

સમાચાર અનુસાર, 29 વર્ષીય મેજર સ્ટીફન તારાબાલ્કાએ પોતાના મિગ-29 ફાઇટર જેટ સાથે યુદ્ધમાં ઘણા રશિયન વિમાનોને તોડી પાડ્યા હતા. પરંતુ 13 માર્ચે રશિયા દ્વારા કરવામાં આવેલા એન્ટી એરક્રાફ્ટ મિસાઈલ હુમલામાં તેણે જીવ ગુમાવ્યો હતો. યુક્રેનનો દાવો છે કે યુદ્ધના પહેલા જ દિવસે મેજર સ્ટેપને છ રશિયન ફાઈટર પ્લેન તોડી પાડ્યા હતા, ત્યારપછી આખી દુનિયામાં તેની ચર્ચા થઈ હતી.

યુક્રેનિયન સરકારે નામ આપ્યું યુક્રેનિયન સરકારે મેજર સ્ટેફન તારાબાલ્કાને ‘ક્યોવનું ભૂત’ તરીકે નામ આપતા અનેક વિડિયો બહાર પાડ્યા છે. જો કે, એવો પણ દાવો કરવામાં આવ્યો હતો કે યુક્રેન તેના સૈનિકોનું મનોબળ વધારવા માટે કાલ્પનિક પાત્ર ઘોસ્ટ ઓફ કિવને પ્રોત્સાહન આપી રહ્યું છે.

પરંતુ યુક્રેને આ વાતને નકારી કાઢી છે. તેમનું કહેવું છે કે મેજર સ્ટીફન તારાબાલ્કા ‘ક્યોવનું ભૂત’ હતા અને હવે તેમનું અવસાન થયું છે. પાઇલટના હેલ્મેટ અને ગોગલ્સ હવે લંડનમાં એક હરાજીમાં વેચાણ માટે મૂકવામાં આવે તેવી અપેક્ષા છે.

ટોચના પુરસ્કારથી સન્માનિત યુદ્ધમાં બહાદુરી માટે પાયલોટને મરણોત્તર યુક્રેનનો સર્વોચ્ચ પુરસ્કાર એનાયત કરવામાં આવ્યો છે. તેમના મૃત્યુના બે દિવસ પહેલા, યુક્રેનના જનરલ સ્ટાફે કોકપીટમાં બેઠેલા આ અનુભવી ફાઇટર પાઇલટનો ફોટો શેર કર્યો હતો. મેજર સ્ટીફનનો જન્મ યુક્રેનના પશ્ચિમમાં કોરોલીવકા ગામમાં એક મજૂર પરિવારમાં થયો હતો. તેણે એરફોર્સની ખાર્કિવ નેશનલ યુનિવર્સિટીમાં અભ્યાસ કર્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *