પુતિનના બદલાયેલા તેવરથી પશ્ચિમી દેશોમાં ખોફ ૯ તારીખે યુક્રેનમાં થશે કઈક મોટું - khabarilallive    

પુતિનના બદલાયેલા તેવરથી પશ્ચિમી દેશોમાં ખોફ ૯ તારીખે યુક્રેનમાં થશે કઈક મોટું

પુતિને સ્પષ્ટ કહ્યું છે કે યુક્રેનને મદદ કરનાર કોઈપણ દેશ તેને તેમાં સામેલ ગણશે. રશિયાના સૈન્ય અભિયાનને રોકવા માટે અમેરિકા, નાટો સહિત સમગ્ર પશ્ચિમી દેશોએ પોતાની તાકાત લગાવી, પરંતુ તેઓ તેને રોકવામાં નિષ્ફળ સાબિત થયા.

રશિયા સામે કડક પ્રતિબંધો લાદીને દેશની અર્થવ્યવસ્થાને તોડવાનો પ્રયાસ પણ કર્યો પરંતુ અહીં પણ તેઓ હાર્યા. હવે 9 મે રશિયા માટે ખૂબ જ ખાસ દિવસ છે અને આ દિવસથી પશ્ચિમી દેશોમાં ડર જોવા મળી રહ્યો છે.

ખરેખર, 9 મે રશિયાનો વિજય દિવસ છે અને આ દરમિયાન પુતિન વધુ કડક બની ગયા છે. આવી સ્થિતિમાં એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિવસે યુક્રેનમાં ભારે તબાહીનું દ્રશ્ય જોવા મળી શકે છે. આ અવસર પર પુતિનના દેશમાં જશ્નનો માહોલ રહેશે તો યુક્રેનને લઈને મુશ્કેલી વધવાની છે.

કારણ કે, રશિયાના વિદેશ મંત્રી સર્ગેઈ લવરોવે ચેતવણી આપી છે કે અમે વિજય દિવસને ધ્યાનમાં રાખીને યુક્રેનમાં સૈન્ય કાર્યવાહીમાં કોઈ ફેરફાર નહીં કરીએ. અમારી સેના હુમલા કરવાનું ચાલુ રાખશે. નાટોના ભૂતપૂર્વ વડા રિચર્ડ શેરિફે પશ્ચિમને યુક્રેનમાં રશિયા સાથે સૌથી ખરાબ પરિસ્થિતિના યુદ્ધ માટે તૈયાર રહેવાની ચેતવણી આપ્યા બાદ રશિયાનું નિવેદન આવ્યું છે.

દરમિયાન, બ્રિટનના સંરક્ષણ સચિવ બેન વોલેસે પણ માહિતી આપી છે કે પુતિન 9 મેના રોજ રશિયાની વિજય દિવસની પરેડનો ઉપયોગ યુક્રેન સામેની અંતિમ લડાઈમાં તેના અનામતમાં વધારો કરવાની જાહેરાત કરવા માટે કરી શકે છે. રશિયાના વિદેશ મંત્રી સર્ગેઈ લવરોવે કહ્યું કે, અમે દેશમાં ઉજવણીનું વાતાવરણ અને કોઈ અપ્રિય ઘટના નથી ઈચ્છતા, તેથી અમે આ દિવસે યુક્રેનમાં અમારી સૈન્ય કાર્યવાહીને વધુ તીવ્ર બનાવીશું.

આપણા સૈનિકો પશ્ચિમી દેશોની યોજનાઓને સફળ નહીં થવા દે. આ દરમિયાન તેમણે નાટો દેશોને પણ ફટકાર લગાવી હતી. જ્યારે તેમને પૂછવામાં આવ્યું કે શું રશિયા ઇચ્છે છે કે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સ્કી શરણાગતિ સ્વીકારે, તો તેમણે જવાબ આપ્યો કે મોસ્કો શરણાગતિ માટે નથી કહેતો, પરંતુ ઇચ્છે છે કે પૂર્વ યુક્રેનમાં જેલમાં બંધ તમામ નાગરિકોને મુક્ત કરો અને પ્રતિકારને રોકવાનો આદેશ આપો.

તે જ સમયે, તેમણે ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે રશિયા પૂર્વ યુક્રેનના તમામ લોકોની સુરક્ષા સુનિશ્ચિત કરવા માંગે છે જેથી તેઓ આ દેશના લશ્કરીકરણ અથવા નાઝીવાદ દ્વારા જોખમમાં ન આવે અને યુક્રેનનો પ્રદેશ રશિયન ફેડરેશનની સુરક્ષા માટે કોઈ ખતરો ન બને. .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *