અમેરિકાનો માસ્ટર પ્લાન પેપેરલિંક શરૂ બાઇડન ખરીદી લેશે એવી વસ્તુ રશિયા થશે ચારો ખાને ચિત પૂતીન થયા હેરાન - khabarilallive    

અમેરિકાનો માસ્ટર પ્લાન પેપેરલિંક શરૂ બાઇડન ખરીદી લેશે એવી વસ્તુ રશિયા થશે ચારો ખાને ચિત પૂતીન થયા હેરાન

યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકાએ માત્ર રશિયાને પ્રતિબંધોથી પકડ્યું નથી, પરંતુ હવે અમેરિકાએ રશિયાના સંરક્ષણ ઉદ્યોગને બરબાદ કરવાનું નક્કી કર્યું છે અને તેના માટે અમેરિકાએ રશિયાના ટોચના સંરક્ષણ વૈજ્ઞાનિકોને ખૂબ જ આકર્ષક ઑફર્સ આપી છે. અને જો રશિયન વૈજ્ઞાનિકો અમેરિકાની ઑફરોનો શિકાર થશે તો તે ચોક્કસથી રશિયાના સંરક્ષણ ઉદ્યોગને બરબાદ કરશે. રશિયાના સંરક્ષણ ઉદ્યોગ પર મોટી અસર પડે છે.

બિડેન એડમિનિસ્ટ્રેશન ઝુંબેશ રશિયાના વિજ્ઞાન અને તકનીકી આધારને નષ્ટ કરવા માટે, બિડેન વહીવટીતંત્ર રશિયન વૈજ્ઞાનિકો અને એન્જિનિયરોને યુએસ તરફ આકર્ષવા માટે એક અભિયાનની યોજના બનાવી રહ્યું છે. યુએસ રશિયન ભૌતિકશાસ્ત્રીઓને CERN પરમાણુ પ્રયોગશાળામાં કામ કરવાનું ચાલુ રાખવામાં મદદ કરવાની પણ યોજના ધરાવે છે.

જેથી જો રશિયન વૈજ્ઞાનિકોના વિઝા સમાપ્ત થઈ જાય તો પણ તેઓએ રશિયા પાછા ફરવું ન પડે. બ્લૂમબર્ગ દ્વારા 29 એપ્રિલના રોજ પ્રમુખ બિડેનની યોજનાનો સૌપ્રથમ ખુલાસો કરવામાં આવ્યો હતો અને એવો દાવો કરવામાં આવે છે કે યુએસ પ્રમુખે આ યોજના માટે $33 બિલિયનના પૂરક બિલને મંજૂરી આપી છે.

રશિયન વૈજ્ઞાનિકોને આકર્ષવાનો પ્રયાસ
અહેવાલ મુજબ, યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને 28 એપ્રિલે યુએસ સંસદ કોંગ્રેસમાં આ બિલ મોકલ્યું હતું અને અધિકારીઓનું કહેવું છે કે કાયદામાં એવી ભાષાનો સમાવેશ થાય છે જે તકનીકી રીતે લાયક રશિયનોને ઘણા ક્ષેત્રોમાં માસ્ટર્સ અને ડોકટરોની ડિગ્રી મેળવવાની મંજૂરી આપે છે.

સામાન્ય વિઝાની જરૂરિયાત વિના અને યુએસ સરકાર આવા રશિયન વૈજ્ઞાનિકો અને સંશોધકો માટે અગાઉથી નોકરીની વ્યવસ્થા કરશે, જેથી તેમને ઘરે પાછા ફરવાની અને રશિયન ટેક્નોલોજી વિકસાવવાની જરૂર ન પડે. જો કે, આ માટે માત્ર એક જ શરત રાખવામાં આવી છે કે તેણે પહેલા યુએસ સિક્યોરિટી બેકગ્રાઉન્ડ ટેસ્ટ પાસ કરવી પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *