રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં પોતાની બહાદુરી અને સૈનિકોની હિંમત વધારનારા જેલેન્સ્કી એ કરી મોટી આગાહી શું હારી જશે યુક્રેન સૈનિકો

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે રશિયન દળો તેમને અને તેમના પરિવારને પકડવાની નજીક આવી ગયા છે. રશિયા સાથે યુદ્ધની શરૂઆતના દિવસોને યાદ કરતા તેમણે ટાઈમ મેગેઝીનને આપેલા ઈન્ટરવ્યુમાં આ વાતો કહી. રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને 24 ફેબ્રુઆરીએ યુક્રેન પર હુમલાની જાહેરાત કરી હતી.

ઇન્ટરવ્યુમાં, ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે મારી પત્ની, ઓલેના ઝેલેન્સકા, અમારી 17 વર્ષની પુત્રી અને 9 વર્ષના પુત્રને જગાડતી હતી કે બોમ્બ ધડાકા શરૂ થઈ ગયા છે. તેણે કહ્યું કે તે ખૂબ જ ઝડપી છે. બધે વિસ્ફોટો થયા.

તે ટૂંક સમયમાં સ્પષ્ટ થઈ ગયું કે રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીનું લક્ષ્ય હતું અને રાષ્ટ્રપતિનું નિવાસસ્થાન હવે સુરક્ષિત નથી. રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે તેમને કહેવામાં આવ્યું હતું કે રશિયન સ્ટ્રાઈક ટીમ પેરાશૂટ દ્વારા કિવ પહોંચી છે અને તેમને અને તેમના પરિવારને મારી નાખવા માંગે છે.

ઝેલેન્સકીના ચીફ ઑફ સ્ટાફ, આન્દ્રે યર્માકીએ કહ્યું કે તે રાત પહેલા અમે ફક્ત ફિલ્મોમાં આ જોયું હતું. યારમાકીએ એ પણ વર્ણવ્યું કે કેવી રીતે રાષ્ટ્રપતિના સુરક્ષા રક્ષકો કમ્પાઉન્ડની રક્ષા કરતા હતા. તેણે કહ્યું કે આગળના પ્રવેશદ્વાર પરનો દરવાજો પોલીસ બેરિકેડ અને પ્લાયવુડ બોર્ડથી બંધ હતો, જેનાથી તે કિલ્લેબંધી કરતાં કચરાના ઢગલા જેવો દેખાતો હતો.

રશિયન આક્રમણની પ્રથમ રાત્રે લાઇટ બંધ કરવામાં આવી હતી, અને કમ્પાઉન્ડની અંદરના રક્ષકો ઝેલેન્સ્કી અને તેના પરિવાર માટે બુલેટપ્રૂફ જેકેટ્સ અને રાઇફલ્સ લાવ્યા હતા.

યુક્રેનની મિલિટરી ઇન્ટેલિજન્સ સર્વિસના અનુભવી ઓલેકસી એરેસ્ટોવિચે કહ્યું કે આ દ્રશ્ય પાગલ હતું. રશિયન સૈનિકોએ બે વાર કમ્પાઉન્ડ પર હુમલો કરવાનો પ્રયાસ કર્યો જ્યારે ઝેલેન્સકીની પત્ની અને બાળકો હજુ પણ ત્યાં હતા.

રશિયાના હુમલા વચ્ચે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીના સમગ્ર વિશ્વમાં વખાણ થઈ રહ્યા છે. ઝેલેન્સકીએ દેશ છોડીને અમેરિકા જવાની ના પાડી દીધી હતી અને કહ્યું હતું કે તે યુક્રેનમાં રહીને યુદ્ધ લડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.