પુતિનના મોતની કુંડલી તૈયાર કરી આ દેશ એ કહ્યું જે રીતે હિટલર નો વારો લીધો એજ રીતે લઇશ પુતિનને - khabarilallive    

પુતિનના મોતની કુંડલી તૈયાર કરી આ દેશ એ કહ્યું જે રીતે હિટલર નો વારો લીધો એજ રીતે લઇશ પુતિનને

યુક્રેન પર ચાલી રહેલા રશિયન હુમલા વચ્ચે અમેરિકા તેનું સૌથી મોટું મદદગાર રહ્યું છે. યુએસએ રશિયન સૈન્યનો સામનો કરવા માટે યુક્રેનને મોટી રકમની સૈન્ય અને આર્થિક મદદ મોકલી છે. દરમિયાન એવા સમાચાર છે કે અમેરિકાએ એવું પગલું ભર્યું છે જે પુતિનને વિચારવા મજબૂર કરી શકે છે.

ખરેખર, યુએસ કોંગ્રેસે યુક્રેનને સરળતાથી લશ્કરી સાધનો મોકલવાના આશયથી “લેન્ડ-લીઝ” એક્ટને પુનર્જીવિત કર્યો છે. આ એ જ કૃત્ય છે જેણે બીજા વિશ્વયુદ્ધ દરમિયાન જર્મન સરમુખત્યાર એડોલ્ફ હિટલરને હરાવવામાં મદદ કરી હતી.સમાચાર એજન્સી રોઇટર્સના અહેવાલમાં જણાવાયું છે.

યુએસ કોંગ્રેસે ગુરુવારે સર્વસંમતિથી યુક્રેન ડેમોક્રેસી ડિફેન્સ લેન્ડ-લીઝ એક્ટ 2022”ને 417 મતો સાથે પસાર કર્યો, જ્યારે વિરુદ્ધમાં માત્ર 10 મતો પડ્યા. યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને ગુરુવારે કોંગ્રેસને રશિયન લશ્કરી કાર્યવાહીનો સામનો કરી રહેલા યુક્રેનને મદદ કરવા માટે વધારાના $33 બિલિયન મંજૂર કરવા કહ્યું તે જ દિવસે આ અધિનિયમને મંજૂરી આપવામાં આવી હતી.

તે સંકેત છે કે યુક્રેનને મદદ કરવા અને રશિયાને નબળું પાડવા માટે યુએસ લાંબા ગાળાની યોજના પર કામ કરી રહ્યું છે. રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે છેલ્લા બે મહિનાથી વધુ સમયથી ચાલી રહેલું યુદ્ધ હાલ પૂરતું પૂરું થાય તેમ લાગતું નથી.

ડેમોક્રેટિક રિપ્રેઝન્ટેટિવ ​​મેરી ગે સ્કેનલોને ગુરુવારે બિલને સમર્થન આપવાની વિનંતી કરતાં કહ્યું હતું કે યુક્રેનિયન લોકો આજે લોકશાહી અને જુલમ સામેની લડાઈમાં આગળની લીટીઓ પર ઊભા છે અને યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સે તેમને માનવતાવાદી અને લશ્કરી સહાયના તમામ સંભવિત માધ્યમો પૂરા પાડવાની જરૂર છે.

લેન્ડ-લીઝ એક્ટ શું છે?
બીજા વિશ્વયુદ્ધ દરમિયાન, યુએસએ સપ્ટેમ્બર 1940માં તેના સાથી દેશોને મહત્વપૂર્ણ લશ્કરી પુરવઠો અને અન્ય સહાય પૂરી પાડવાનું શરૂ કર્યું, જોકે તેણે ડિસેમ્બર 1941 સુધી યુદ્ધમાં ભાગ લીધો ન હતો. ઈતિહાસકારોના મતે, આમાંની મોટાભાગની સહાય યુનાઈટેડ કિંગડમ અને અન્ય દેશોને આપવામાં આવી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *