વૈજ્ઞાનિકોની નવી શોધ સૂર્ય નીચે મૂકેલું પાણી શા માટે બને છે અમૃત સમાન જુઓ તેના ફાયદા અને આજેજ અપનાવો - khabarilallive    

વૈજ્ઞાનિકોની નવી શોધ સૂર્ય નીચે મૂકેલું પાણી શા માટે બને છે અમૃત સમાન જુઓ તેના ફાયદા અને આજેજ અપનાવો

ભારતીય સંસ્કૃતિમાં સૂર્યનું વિશેષ સ્થાન છે. વિટામીન ડી સૂર્યદેવની પૂજાથી માંડીને શરીરના દુખાવામાં રાહત મેળવવા માટે રેડિયેશન સુધી ઘણી રીતે મહત્વપૂર્ણ છે. આયુર્વેદમાં સૂર્યપ્રકાશનું ઘણું મહત્વ છે.

તે અગ્નિનો મુખ્ય સ્ત્રોત છે, જે આપણી પૃથ્વી બનાવે છે તે તત્વોમાંથી એક છે. એવું માનવામાં આવે છે કે સૂર્યના કિરણોમાં ઉપચાર શક્તિ હોય છે. તેઓ ઘણી નાની-નાની સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ અને રોગો (સૂર્ય ચાર્જ્ડ વોટર)નો ઈલાજ કરી શકે છે.

આયુર્વેદના પુસ્તક મુજબ, સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓથી બચવા માટે સૂર્યપ્રકાશના ફાયદાઓ વિવિધ પ્રકારની સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓને રોકવા અને દૂર કરવા માટે લઈ શકાય છે. આવી એક પદ્ધતિ છે સૂર્ય ચાર્જ કરેલ પાણી. તમે આ પાણી વિશે ભાગ્યે જ સાંભળ્યું હશે. ચાલો જાણીએ શું છે સનલાઈટ ચાર્જ્ડ વોટર અને તેના ફાયદા

સૌર ચાર્જ થયેલ પાણી શું છે?
સૂર્યપ્રકાશ ઊર્જાનું એક સ્વરૂપ છે. આયુર્વેદ નિષ્ણાતોના મતે, સૂર્યપ્રકાશથી ચાર્જ થયેલ પાણી બનાવવાની આ સમગ્ર પ્રક્રિયાને સોલાર વોટર ટ્રીટમેન્ટ કહેવામાં આવે છે. સૂર્યના કિરણોના ગુણધર્મોને શોષવા માટે સૂર્યપ્રકાશથી ચાર્જ થયેલ પાણી સૂર્યપ્રકાશના સંપર્કમાં આવે છે. આ પાણીમાં જાદુઈ ઉપચાર ગુણધર્મો હોવાનું માનવામાં આવે છે, જે એકંદર આરોગ્યને પ્રોત્સાહન આપવામાં અને ઘણી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓને દૂર કરવામાં મદદ કરે છે.

અગરબત્તીવાળું પાણી પીવાના ફાયદા
નિષ્ણાતો કહે છે કે સનલાઈટ ચાર્જ્ડ પાણીમાં એન્ટિ-વાયરલ, એન્ટિ-ફંગલ અને એન્ટિબેક્ટેરિયલ ગુણ હોય છે, જે શરીર અને ત્વચા માટે સારા હોય છે.

આયુર્વેદના પુસ્તકો અનુસાર, આ પાણી દરરોજ પીવાથી હૃદયની તંદુરસ્તી, હાર્ટબર્ન, અલ્સર અને આંતરડાના સ્વાસ્થ્યમાં સુધારો થાય છે. સૂર્યપ્રકાશ હંમેશા વિટામિન ડીનો ઉત્તમ સ્ત્રોત રહ્યો છે અને તે જ રીતે, સૂર્યપ્રકાશ ચાર્જ કરતું પાણી મજબૂતાઈ અને હાડકાંની તંદુરસ્તી વધારવાનો ઉત્તમ માર્ગ છે.

જો તમને દિવસભર ઉર્જાનો અભાવ લાગે છે, તો તમારે સૂર્યપ્રકાશ સાથે પાણી પીવું જોઈએ. તે તમારા શરીરને ઉર્જાથી ભરી દેશે. સૂર્યપ્રકાશથી ચાર્જ થયેલું પાણી પીવું એ તમારી જાતને હાઇડ્રેટ કરવાની એક સરસ રીત છે. તેનાથી તમને ઘણો આરામ મળે છે અને તમે તાજગી અનુભવો છો.

જો તમને આંખની કોઈ સમસ્યા હોય તો આ ધૂપના પાણીથી તમારી આંખો ધોઈ લો. આ પાણી એન્ટીફંગલ અને એન્ટીબેક્ટેરિયલ હોવાથી તે કોઈપણ સામાન્ય સમસ્યાને દૂર કરી શકે છે.

શરીરમાં કોષોની ઉણપથી ઘણી સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ થઈ શકે છે.
આવા કિસ્સાઓમાં, સૂર્યપ્રકાશ ચાર્જ કરેલ પાણી પીવાથી સેલ્યુલર સ્તરે થતા નુકસાનનો સામનો કરવામાં મદદ મળે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *