ભારત અને પાકિસ્તાન તરફ આવી રહી છે મોટી આફત વૈજ્ઞાનિકોએ બન્ને દેશને આપી ચેતવણી - khabarilallive    

ભારત અને પાકિસ્તાન તરફ આવી રહી છે મોટી આફત વૈજ્ઞાનિકોએ બન્ને દેશને આપી ચેતવણી

ભારત અને પાકિસ્તાનમાં એપ્રિલ મહિનામાં જ તાપમાનનો પારો 40-50 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચી ગયો છે. હવે આગામી દિવસોમાં પણ આ કાળઝાળ ગરમીમાંથી કોઈ રાહત મળવાની નથી. સ્કોટિશ હવામાનશાસ્ત્રી સ્કોટ ડંકને એક ભયાનક ચેતવણી જારી કરી છે. તેણે ટ્વિટર પરના એક થ્રેડમાં કહ્યું છે કે ભારત અને પાકિસ્તાન તરફ ખતરનાક અને ભડકાઉ ગરમી વધી રહી છે.

તેમણે ટ્વિટ કરીને કહ્યું છે કે એપ્રિલ મહિનામાં તાપમાન રેકોર્ડ સ્તરે પહોંચી જશે. તેમણે એવી સંભાવના વ્યક્ત કરી છે કે તાપમાન 40 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચી શકે છે, જ્યારે પાકિસ્તાનના કેટલાક વિસ્તારોમાં તાપમાન 50 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચવાની સંભાવના છે. તેમણે કહ્યું છે કે આ ગરમી ઘણા સમય પહેલા પડવાની શરૂઆત થઈ હતી. માર્ચની શરૂઆતથી. ચાલો જાણીએ આટલી ગરમી થવાનું કારણ શું છે?

સ્કોટે તેના ટ્વિટર એકાઉન્ટ પર માર્ચ 2022નો ગ્રાફિક પોસ્ટ કર્યો છે. તેમણે કહ્યું કે આમાં તમે જોઈ શકો છો કે માર્ચમાં દુનિયાના આ વિસ્તારમાં કેટલી ખતરનાક ગરમી પડી રહી છે.

ખૂબ ગરમ સ્કોટિશ હવામાનશાસ્ત્રીએ જણાવ્યું છે કે 19મી સદીથી ભારત અને પાકિસ્તાનનું તાપમાન બદલાયું છે. તેણે બર્કલે અર્થના ડેટાને ટાંકીને આ વાત કહી છે. તેમનું કહેવું છે કે જેમ જેમ આપણા ગ્રહનું તાપમાન વધે છે તેમ હીટવેવ વધુ શક્તિશાળી બને છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *