સત્યનો પર્દાફાશ રશિયા યુક્રેન યુદ્ધની ચાવી છૂપાઈ છે કાળા સાગરમાં આ વસ્તુ મેળવવા માટે જ પુતિન દુનિયા સાથે લઈ રહ્યો છે દુશ્મની - khabarilallive    

સત્યનો પર્દાફાશ રશિયા યુક્રેન યુદ્ધની ચાવી છૂપાઈ છે કાળા સાગરમાં આ વસ્તુ મેળવવા માટે જ પુતિન દુનિયા સાથે લઈ રહ્યો છે દુશ્મની

આજે 63મો દિવસ છે અને 63 દિવસના યુદ્ધમાં રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને બતાવેલી રણનીતિ, યુક્રેનની ભૂગોળ બદલવાના તેમના પ્રયાસોથી હવે લગભગ સ્પષ્ટ થઈ ગયું છે કે આ યુદ્ધ રશિયા માટે છે.ઐતિહાસિક કાળા સમુદ્રની લડાઈ તરફ આગળ વધી રહી હોવાનું જણાય છે.

આ યુદ્ધ કહી રહ્યું છે કે આ કાળા સમુદ્રનું યુદ્ધ છે, જેમાં પુતિન પોતાના દેશનું 300 વર્ષનું વર્ચસ્વ જાળવી રાખવા માંગે છે. યુક્રેનનો એક ભાગ કાપીને નાટો દેશો માટે બફર ઝોન તૈયાર કરવામાં આવી રહ્યા છે. તેઓ ક્રિમીઆથી ડોનબાસ સુધી ગ્રાઉન્ડ કોરિડોર તૈયાર કરી રહ્યા છે અને તેમના મિશનને પૂર્ણ કરવા માટે આ યુદ્ધનો વિસ્તાર કરી રહ્યા છે.

દરમિયાન, સંયુક્ત રાષ્ટ્રના જનરલ સેક્રેટરી, એન્ટોનિયો ગુટેરેસ, મોસ્કોની ત્રણ દિવસની મુલાકાતે છે, અને પશ્ચિમી દેશોએ ખાસ કરીને નોંધ્યું છે કે બિગ ટેબલ ફરી એકવાર બહાર આવ્યું છે, જેની કિંમત 85,000 પાઉન્ડ છે અને તે 20 છે. 25 વર્ષ પહેલા બનેલા ફુટનું ગોળ ટેબલ સોનાનું કામ કર્યું હતું.

ખાસ વાત એ છે કે જે બેઠક પર આખી દુનિયાની નજર ટકેલી છે. તે બેઠકમાં, પુતિને યુક્રેનને લઈને યુએનના વડાને નિખાલસતાથી સુનાવણી કરી. યુદ્ધમાં પશ્ચિમની ભૂમિકા અંગે પ્રશ્નો ઉઠાવ્યા. તેમણે બુચામાં નરસંહારના આરોપોને વખોડ્યા અને તેમને યુએનમાં સલાહ પણ આપી.

કાળો સમુદ્ર બચાવવા માટે પુતિન આખી દુનિયા સાથે લડવા તૈયાર છે.પુતિને આજે સ્પષ્ટ કર્યું કે તેઓ આખી દુનિયાનો સામનો કરવા માટે તૈયાર છે, પરંતુ સવાલ એ ઊભો થાય છે કે શું પુતિન આવું યુક્રેન મેળવવા માટે કરી રહ્યા છે કે પછી કાળા સમુદ્રને બચાવવા માટે?

યુક્રેન, જ્યોર્જિયા, તુર્કી, બલ્ગેરિયા અને રોમાનિયા ઉપરાંત બ્લેક સીની સરહદ રશિયા એટલે કે છ દેશો સાથે છે, જેમાંથી ચાર નાટોના સભ્ય બની ગયા છે અને પાંચમા દેશે નાટોના સભ્યપદને લઈને યુક્રેન સાથે યુદ્ધ શરૂ કર્યું છે. તો શું યુદ્ધની ચાવી કાળા સમુદ્રમાં છુપાયેલી છે?

પશ્ચિમી દેશો નજરે પડી ગયા અને રશિયાએ યુક્રેન પર હુમલો કર્યો.પશ્ચિમી દેશો નજરે પડ્યા અને 24 ફેબ્રુઆરીએ રશિયન સેનાએ યુક્રેન પર હુમલો કર્યો. રાજધાની કિવ સહિત તમામ મોટા શહેરોમાં બોમ્બ ધડાકા શરૂ કર્યા. બંને દેશોના ફાઈટર પ્લેન વચ્ચે મિસાઈલ છોડવામાં આવી અને ડોગફાઈટ શરૂ થઈ. આ પછી, રશિયન સેના જમીન પર પણ આગળ વધી.

તોપના ગોળા ગર્જવા લાગ્યા. આખા યુક્રેનમાં ભીષણ તોપમારો શરૂ થયો, પરંતુ 14 એપ્રિલ સુધીમાં આ યુદ્ધ કાળા સમુદ્ર સુધી પહોંચી ગયું. એવું માનવામાં આવે છે કે યુક્રેનની એક મિસાઈલ રશિયન યુદ્ધ જહાજ મોસ્કવા પર પડી અને દારૂગોળો ભરેલા યુદ્ધ જહાજમાં વિસ્ફોટ થવા લાગ્યો. માત્ર એક મિસાઈલ થોડા કલાકોમાં જ રશિયન ફ્લેગશિપને સમુદ્રના તળિયે લઈ ગઈ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *