રશિયાએ કરી દિધો જીવનની સોથી જરૂરી વસ્તુ પર પ્રતિબંધ યુદ્ધમાં વધુ મોટો ધમાકો શું નાટો માની લેશે હાર - khabarilallive    

રશિયાએ કરી દિધો જીવનની સોથી જરૂરી વસ્તુ પર પ્રતિબંધ યુદ્ધમાં વધુ મોટો ધમાકો શું નાટો માની લેશે હાર

ભારે હથિયારો, મિસાઈલ, દારૂગોળો, ફાઈટર જેટ સાથે પશ્ચિમી દેશોની આર્થિક મદદ પણ મળી રહી છે. યુક્રેનના બહાને અમેરિકા અને નાટો રશિયાને ખતમ કરવા માંગે છે, તેથી જ તેઓ આ યુદ્ધમાં આટલો રસ લઈ રહ્યા છે. આ દરમિયાન રશિયાએ એ જ પગલાં લીધાં છે જે અમેરિકા અગાઉ ઉઠાવતું હતું. રશિયાના આ પગલાથી સમગ્ર યુરોપમાં હોબાળો મચી જશે.

વાસ્તવમાં, યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે, અમેરિકા અને નાટો સૌથી સખત પ્રતિબંધો લાદીને રશિયાને તોડવા માટે સાથે મળીને કામ કરી રહ્યા હતા. આ એપિસોડમાં રશિયાના તેલ અને ગેસ પર પણ પ્રતિબંધ મૂકવાની વાત ચાલી રહી હતી. પરંતુ, તેના કારણે યુરોપમાં ભૂકંપની સ્થિતિ શરૂ થઈ ગઈ.

જે બાદ સરકારે રશિયન ગેસ પર પ્રતિબંધ લગાવવાના નિર્ણયમાંથી પીછેહઠ કરી હતી. હવે જો રશિયાએ આ કાર્યવાહી કરી છે તો સમગ્ર યુરોપને આંચકો લાગ્યો છે. રશિયન રાજ્યની માલિકીની ઊર્જા કંપની ગેઝપ્રોમે ઉત્તર એટલાન્ટિક સંધિ સંગઠન (નાટો)ના બે દેશોને કુદરતી ગેસનો પુરવઠો બંધ કરી દીધો છે. અહેવાલ છે કે રશિયાએ પોલેન્ડ અને બલ્ગેરિયાને ગેસ સપ્લાયમાં ઘટાડો કર્યો છે, જે બંને નાટો દેશો છે.

ગેઝપ્રોમે બુધવારે જણાવ્યું હતું કે યુરોપિયન યુનિયન (EU) નો ભાગ છે તેવા બંને દેશોએ રૂબલ (રશિયન ચલણ)માં ચૂકવણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો હોવાથી આ નિર્ણય લેવામાં આવ્યો હતો. માર્ચમાં, રશિયન પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુટિને જાહેરાત કરી હતી કે તેમની સરકાર યુક્રેન પરના હુમલા બદલ પશ્ચિમી દેશો દ્વારા મોસ્કો સામે લાદવામાં આવેલા પ્રતિબંધોના બદલામાં રૂબલ સિવાયની અન્ય કરન્સીમાં ચૂકવણી સ્વીકારશે નહીં. રશિયાએ સ્પષ્ટપણે જણાવ્યું છે કે તે માત્ર તેના પોતાના ચલણ રૂબલમાં જ ચૂકવણી સ્વીકારશે.

આ સાથે ક્રેમલિને ચેતવણી આપી છે કે, જો તેઓ પેમેન્ટ એગ્રીમેન્ટ માટે સહમત નહીં થાય તો અન્ય દેશોને પણ કુદરતી ગેસ પર કાપ મુકવામાં આવશે. ગેઝપ્રોમ દ્વારા આ પગલું એવા સમયે આવ્યું છે જ્યારે પોલિશ સરકારે ગેઝપ્રોમ કંપની અને રશિયન વ્યવસાયો અને અલીગાર્કો સામે પ્રતિબંધોના નવા સેટની જાહેરાત કરી છે. થોડા કલાકો પછી, તેણે ગેસનો પુરવઠો બંધ કરી દીધો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *