પાકિસ્તાની મહિલાએ પોતાને ઉડાવીને કર્યો વિસ્ફોટ ચીન જોડે લીધી દુશ્મની થયા મોટા ખુલાસા - khabarilallive    

પાકિસ્તાની મહિલાએ પોતાને ઉડાવીને કર્યો વિસ્ફોટ ચીન જોડે લીધી દુશ્મની થયા મોટા ખુલાસા

પાકિસ્તાનની કરાચી યુનિવર્સિટીમાં મંગળવારે 26 એપ્રિલે એક વિસ્ફોટ થયો હતો. આ હુમલો બુરખો પહેરેલી મહિલા આત્મઘાતી બોમ્બર દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો. તેણે એક કારને ઉડાવી દીધી, જેમાં ત્રણ ચીની નાગરિકો અને પાકિસ્તાની ડ્રાઈવર માર્યા ગયા.

બલૂચ લિબરેશન આર્મીએ આ હુમલાની જવાબદારી લીધી હતી. હુમલાના સીસીટીવી ફૂટેજમાં બુરખો પહેરેલી એક મહિલા કન્ફ્યુશિયસ ઈન્સ્ટિટ્યૂટના પ્રવેશદ્વારની બહાર ઉભી જોવા મળે છે. જેમ જેમ વાન સંસ્થાના પ્રવેશદ્વારની નજીક પહોંચે છે, મહિલાએ પોતાની જાતને વિસ્ફોટ કર્યો હતો.

આત્મઘાતી બોમ્બર મહિલા વિશે ચોંકાવનારી માહિતી સામે આવી છે. ‘ધ પાકિસ્તાન ડેઇલી’ અનુસાર, બલૂચ લિબરેશન આર્મીના પ્રવક્તા જીંદ બલોચે દાવો કર્યો છે કે આત્મઘાતી હુમલો BLAની મજીદ બ્રિગેડની એક મહિલા દ્વારા કરવામાં આવ્યો હતો.

જિયાંદ બલોચે એવો પણ દાવો કર્યો હતો કે એક મહિલા આત્મઘાતી બોમ્બરે તેના લક્ષ્ય પર હુમલો કર્યા પછી તે બલોચ સંઘર્ષમાં એક નવો અધ્યાય હતો. પ્રેસ રિલીઝ સાથે આત્મઘાતી બોમ્બર શારી બ્લોચનો ફોટો પણ દેખાયો. તસ્વીરમાં યુવતિ લશ્કરી ડ્રેસ પહેરીને વિજય પ્રતિક લહેરાવતી જોવા મળે છે.

શરી બ્લોચનું ટ્વિટર એકાઉન્ટ તેના જીવન અને વિચારધારા વિશે સંકેત આપે છે. આત્મઘાતી હુમલાના થોડા સમય પહેલા શારી બ્લોચે બલોચીમાં ટ્વીટ કર્યું હતું કે બાય, મારા મિત્રો. તેણીના ટ્વિટર બાયો મુજબ, શરી બ્લોચે પ્રાણીશાસ્ત્રમાં એમએસસી અને શિક્ષણમાં મેડ અને એમફિલ કર્યું છે.

શારી બ્લોચ આ માર્ગ પર આગળ વધી રહ્યો હતોઆત્મઘાતી હુમલાના એક દિવસ પહેલા, તેણે ફિડેલ કાસ્ટ્રોને એક મહિલા આતંકવાદીની તસવીર સાથે સશસ્ત્ર સંઘર્ષ વિશે ટાંકતા ટ્વીટને રીટ્વીટ કર્યું. હુમલાના બે દિવસ પહેલા તેણે ટ્વિટ કર્યું હતું કે તેની જમીને તેને પ્રેમ અને પ્રતિકાર કરવાનું શીખવ્યું છે.

19 એપ્રિલના રોજ, શરી બ્લોચે ટ્વીટ કર્યું કે ચે ગૂવેરાએ કહ્યું કે વ્યક્તિએ મરવું જોઈએ પરંતુ કોઈનો અંતરાત્મા ન વેચવો જોઈએ કારણ કે તે તમારા માટે નથી પરંતુ તમારી ભાવિ પેઢીઓ માટે છે. આ ટ્વિટ્સ દર્શાવે છે કે કેવી રીતે શરી બલોચ પ્રતિકારના માર્ગ તરફ આગળ વધી રહ્યો હતો. 18 એપ્રિલે, તેના આત્મઘાતી મિશનના એક અઠવાડિયા પહેલા, તેણે #StopBalochGenocide હેશટેગ ટ્વીટ કર્યું.

ચીની નાગરિકોને નિશાન બનાવ્યા આ પહેલીવાર નથી જ્યારે કરાચીમાં ચીની નાગરિકો આતંકવાદી હુમલાના નિશાન બન્યા હોય. નવેમ્બર 2018 માં, બલૂચ આતંકવાદીઓએ કરાચીમાં ચીની વાણિજ્ય દૂતાવાસ પર હુમલો કર્યો, પરંતુ સુરક્ષા અવરોધનો ભંગ કરવામાં નિષ્ફળ ગયા. હુમલાખોરો પૈકી ત્રણના ઘટનાસ્થળે જ મોત થયા હતા.

અશાંત બલૂચિસ્તાન પ્રાંતમાં અલગતાવાદી જૂથોએ પાકિસ્તાનના વિવિધ ભાગોમાં મોટી સંખ્યામાં કામ કરતા ચીની નાગરિકો પર શ્રેણીબદ્ધ હુમલા કર્યા હોવાનો દાવો કર્યો છે, ખાસ કરીને બલૂચિસ્તાનમાં $60 બિલિયનના ચાઈના-પાકિસ્તાન ઈકોનોમિક કોરિડોર સંબંધિત પ્રોજેક્ટ્સને પગલે. અને કરાચી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *