આ દેશનું આવ્યું મોટું નિવેદન nato નો મોટો નિર્ણય શું કરશે ત્રીજા વિશ્વ યુદ્ધની તૈયારી - khabarilallive    

આ દેશનું આવ્યું મોટું નિવેદન nato નો મોટો નિર્ણય શું કરશે ત્રીજા વિશ્વ યુદ્ધની તૈયારી

જર્મનીએ નાટોને રશિયા (રશિયા નાટો યુદ્ધ) સાથે સીધો લશ્કરી મુકાબલો ટાળવાની સલાહ આપી છે. જર્મન ચાન્સેલર ઓલાફ સ્કોલ્ઝને ડર હતો કે જો નાટો અને રશિયા ટકરાશે તો ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ થઈ શકે છે. ચાન્સેલર સ્કોલ્ઝે પણ ડેર સ્પીગેલ સાથેની મુલાકાતમાં રશિયા (રશિયા જર્મની ન્યૂઝ) સાથે તેની તેલ અને ગેસની આયાત તાત્કાલિક બંધ ન કરવાના નિર્ણયનો બચાવ કર્યો હતો.

જર્મની તેની ઊર્જા જરૂરિયાતો માટે રશિયા પર નિર્ભર છે, તેથી જ નાટોનું સભ્ય હોવા છતાં જર્મની હંમેશા રશિયા પ્રત્યે નરમ રહ્યું છે. તાજેતરમાં, યુએસ અને અન્ય નાટો દેશોના દબાણને કારણે, જર્મનીએ પણ યુક્રેનને મર્યાદિત પ્રમાણમાં લશ્કરી સાધનો મોકલ્યા છે.

યુક્રેનને મદદ ન કરવા બદલ જર્મની ટીકાનો સામનો કરી રહ્યું છે.યુક્રેનને ટેન્ક અને હોવિત્ઝર જેવા ભારે શસ્ત્રો ન આપવા બદલ ઓલાફ સ્કોલ્ઝને દેશ-વિદેશમાં ટીકાઓનો સામનો કરવો પડી રહ્યો છે. જે પછી જર્મન સરકારે યુક્રેનની તરફેણમાં ઘણી વખત નિવેદનો આપ્યા છે.

પરંતુ રશિયા વિરુદ્ધ અન્ય દેશો જેટલા કડક પગલાં લીધા નથી. ચાન્સેલર સ્કોલ્ઝને પૂછવામાં આવ્યું કે શા માટે તેઓ વિચારે છે કે યુક્રેનને ટાંકી આપવાથી પરમાણુ યુદ્ધ થઈ શકે છે, તેમણે કહ્યું કે ત્યાં કોઈ નિયમ પુસ્તક નથી જે કહે છે કે જર્મનીને યુક્રેનના યુદ્ધમાં પક્ષકાર ગણી શકાય.

જર્મન ચાન્સેલરે કહ્યું- તેઓ પગલાં લઈ રહ્યા છે
જર્મન ચાન્સેલરે કહ્યું કે તેથી તે વધુ મહત્વપૂર્ણ છે કે આપણે દરેક પગલાને ખૂબ જ કાળજીપૂર્વક ધ્યાનમાં લઈએ અને એકબીજા સાથે નજીકથી કામ કરીએ.

તેમણે એમ પણ કહ્યું કે નાટોને આ તણાવમાં ફસાવવાથી બચાવવી એ મારી સર્વોચ્ચ પ્રાથમિકતા છે. તેથી જ હું ચૂંટણીઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરતો નથી અથવા મારી જાતને તીવ્ર ટીકાથી પરેશાન થવા દેતો નથી. જો એક પણ ખોટું પગલું લેવામાં આવશે તો તેના પરિણામો ભયંકર હશે.

રશિયન તેલ-ગેસ પર તાત્કાલિક પ્રતિબંધો ન લાદવા પર આ કહ્યું.સ્કોલ્ઝે યુક્રેન પરના આક્રમણના જવાબમાં જર્મનીમાં રશિયન ગેસની આયાતને તાત્કાલિક સમાપ્ત ન કરવાના તેમના નિર્ણયનો બચાવ કર્યો. “મને નથી લાગતું કે ગેસ પર પ્રતિબંધ મૂકવાથી યુદ્ધનો અંત આવશે,” તેમણે કહ્યું. જો પુતિનને આર્થિક પ્રતિબંધોનો ડર હોત, તો તેણે ક્યારેય આ ભીષણ યુદ્ધ શરૂ કર્યું ન હોત.

બીજું, તમે લોકો વિચારો છો કે તે પૈસા વિશે હતું, પરંતુ તે લાખો નોકરીઓ અને ફેક્ટરીઓને નાટકીય આર્થિક કટોકટીમાંથી બચાવવા વિશે છે. જો તેઓ બંધ હોત, તો તેમના દરવાજા ફરી ક્યારેય ખુલશે નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *