હજી તો યુદ્ધ કોઈ સંજોગોમાં નહિ થાય બંધ રૂસી જનરલ એ અગાઉ જ બહાર પાડી દીધો પુતિનનો માસ્ટર પ્લાન - khabarilallive    

હજી તો યુદ્ધ કોઈ સંજોગોમાં નહિ થાય બંધ રૂસી જનરલ એ અગાઉ જ બહાર પાડી દીધો પુતિનનો માસ્ટર પ્લાન

યુક્રેન પર રશિયન આક્રમણના બે મહિના આડે હવે માત્ર એક દિવસ બાકી છે, પરંતુ યુક્રેને કહ્યું છે કે આ રશિયન હુમલાની માત્ર શરૂઆત છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિએ આખી દુનિયાને ચેતવણી આપી છે કે રશિયા અહીં અટકવાનું નથી અને તેના ટાર્ગેટ લિસ્ટમાં બીજા ઘણા દેશો છે. તે જ સમયે, સંયુક્ત રાષ્ટ્રના વડાએ રશિયાનો પ્રવાસ કરવાનો નિર્ણય લીધો છે, જ્યાં તેઓ રાષ્ટ્રપતિ પુતિનને મળશે.

યુદ્ધના અંતમાં 2 મહિન યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ શુક્રવારે ચેતવણી આપી હતી કે યુક્રેન પર રશિયાનું આક્રમણ માત્ર શરૂઆત છે અને તેણે વિશ્વના તમામ દેશોને ક્રેમલિન સામે આવવા અને તેની મહત્વાકાંક્ષી યોજનાઓને સમાપ્ત કરવા હાકલ કરી છે.

તે જ સમયે, યુદ્ધના બે મહિના પૂર્ણ થવાના અવસર પર, મોસ્કો દ્વારા લડાઈના આગલા તબક્કા માટે નવી યોજનાઓ જાહેર કરવામાં આવી છે અને ક્રેમિલને જણાવ્યું છે કે, તેનો હેતુ માત્ર પૂર્વી યુક્રેન પર કબજો કરવાનો નથી, પરંતુ રશિયા. તે દક્ષિણ યુક્રેનને પણ કબજે કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે.

તેથી, બે મહિનાથી ચાલેલા યુદ્ધનો ટૂંક સમયમાં અંત આવે તેવું લાગતું નથી અને યુદ્ધને રોકવાનો પ્રયાસ કરવા માટે, યુએન ચીફ એન્ટોનિયો ગુટેરેસ આવતા અઠવાડિયે રશિયા અને યુક્રેન બંનેની મુલાકાત લેશે અને તેમના રાષ્ટ્રપતિઓ સાથે મુલાકાત કરશે.

ઝેલેન્સકીની વિલક્ષણ ચે તવણી તે જ સમયે, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ, જેમણે દેશને બરબાદ કર્યા પછી પણ હાર ન માની, તેણે એક વિડિયો સંદેશમાં કહ્યું છે કે, ‘તે બધા રાષ્ટ્રો કે જેઓ અમારી જેમ મૃત્યુ પર જીવનની જીતમાં વિશ્વાસ રાખે છે, તેઓ સાથે આવે છે.

તેમણે અમને મદદ કરવી જોઈએ, કારણ કે અમે હિટ લિસ્ટમાં નંબર વન છીએ, પરંતુ આગળ કોનો નંબર આવશે? એવું માનવામાં આવે છે કે ઝેલેન્સકી ફિનલેન્ડ અને સ્વીડનનો ઉલ્લેખ કરી રહ્યા છે, જે નાટોમાં સામેલ થવા માટે લીલી ઝંડી આપવા જઈ રહ્યા છે અને રશિયાએ આ દેશો સામે પણ સૈન્ય કાર્યવાહીની ચેતવણી આપી છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જો રશિયાએ સ્વીડન અને ફિનલેન્ડ સામે સૈન્ય અભિયાન ચલાવ્યું તો ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ શરૂ થઈ જશે.

રશિયાએ નવી યોજનાનું અનાવરણ કર્યું.તે જ સમયે, યુદ્ધના 2 મહિના પૂર્ણ થયા પછી, રશિયા દ્વારા તેની નવી યોજના જાહેર કરવામાં આવી છે. રશિયાના પ્રીમિયર જનરલ રુસ્તમ મિનાકીવે રોઈટર્સ ન્યૂઝ એજન્સીને જણાવ્યું છે કે મોસ્કો ‘સમગ્ર દક્ષિણ અને પૂર્વીય યુક્રેન પર કબજો કરવા માંગે છે.

એટલે કે, એ સ્પષ્ટ થઈ ગયું છે કે રશિયા અત્યારે યુદ્ધવિરામના મૂડમાં નથી અને યુક્રેન યુદ્ધ અત્યારે ખતમ થવાનું નથી. ક્રેમલિને સ્પષ્ટ કર્યું છે કે તેનો ધ્યેય માત્ર પૂર્વી યુક્રેનના ડોનબાસ પ્રદેશને કબજે કરવાનો નથી, પરંતુ ક્રિમિઅન દ્વીપકલ્પને જોડવાનું અને યુક્રેનના સમગ્ર દક્ષિણને જોડવાનું છે.

રાજદ્વારી વાટાઘાટો નિષ્ફળ ગઈ.રશિયન સમાચાર એજન્સી તાસે રશિયન જનરલને ટાંકીને કહ્યું કે યુક્રેનના દક્ષિણમાં નિયંત્રણ મેળવવું જરૂરી છે, કારણ કે, દક્ષિણ યુક્રેનમાં, મોટી સંખ્યામાં રશિયન ભાષી લોકો છે અને તે વિસ્તારોમાં રશિયન ભાષી લોકો પર અત્યાચાર કરવામાં આવી રહ્યો છે. તે જ સમયે, રશિયાના વિદેશ પ્રધાન સર્ગેઈ લવરોવે કહ્યું કે યુદ્ધ સમાપ્ત કરવાના રાજદ્વારી પ્રયાસો પણ અટકી રહ્યા છે.

તે જ સમયે, રશિયાએ મારિયુપોલના બંદર શહેર પર કબજો કરી લીધો છે, અને સેંકડો યુક્રેનિયન સૈનિકો અને ઘાયલો મારિયુપોલના સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં હાજર છે, જે યુક્રેન માનવતાવાદી કોરિડોર ખોલવાની આશા રાખી રહ્યું છે, જ્યારે રશિયન રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું છે કે, સ્ટીલ પ્લાન્ટ તે છે. નાકાબંધી એવી રીતે કરવી જોઈએ કે એક માખી પણ બહાર ન નીકળી શકે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *