કેમિકલ હેરડાઈ કરીદો બંધ ઘરેજ બનાવો આ ફૂલનો ઉપયોગ કરીને કલર થશે ચોકવનારા ફાયદા અને મળશે કુદરતી રંગ - khabarilallive    

કેમિકલ હેરડાઈ કરીદો બંધ ઘરેજ બનાવો આ ફૂલનો ઉપયોગ કરીને કલર થશે ચોકવનારા ફાયદા અને મળશે કુદરતી રંગ

આ દિવસોમાં વાળને રંગ આપવાનો ટ્રેન્ડ એકદમ ટ્રેંડમાં છે. મોટાભાગના લોકોને તેમના વાળ રંગ કરવો ગમે છે. આવી સ્થિતિમાં લોકો વાળને રંગ આપવા માટે વિવિધ રંગનો ઉપયોગ કરે છે, જેના કારણે વાળ ખરવા, ખોડો વગેરેની સમસ્યા રહે છે. આ રસાયણો વાળ માટે હાનિકારક છે.

જો તમે વાળને રંગ આપવાનું વિચારી રહ્યાં છો, તો પછી તમે ગોળના ફૂલોથી બનેલા કુદરતી રંગનો ઉપયોગ કરી શકો છો. હિબિસ્કસ ફૂલ તમારા વાળ માટે ખૂબ ફાયદાકારક છે. તે જ સમયે, વાળની ​​ચમકવા પણ રહે છે. ચાલો જાણીએ હિબિસ્કસના ફૂલોથી રંગ કેવી રીતે બનાવવો.

એક કપ હિબિસ્કસ ફૂલો 2 કપ પાણી સ્પ્રે બોટલ
કાંસકો રેસીપી રંગ બનાવવા માટે, એક કડાઈમાં 2 કપ પાણી નાંખો અને તેને મધ્યમ તાપ પર મુકો. જ્યારે પાણી ઉકળવા આવે ત્યારે તેને જ્યોતમાંથી કાઢો અને ગોળનાં પાન ઉમેરો. ફૂલોના પાંદડા થોડા સમય માટે પાણીમાં છોડી દો અને પાણીમાં રંગ આવવા દો. આ પછી, રંગને કાપડથી ફિલ્ટર કરો અને તેને ઠંડુ થવા દો. રંગ ઠંડુ થયા પછી તેને સ્પ્રે બોટલમાં નાખો.

સ્પ્રેની મદદથી વાળ પર રંગ છંટકાવ કરવો અને કાંસકાની મદદથી વાળ પર સમાન તીર લાગુ કરો. જો તમે ઇચ્છો, તો તમે તેનો ઉપયોગ હાઇલાઇટર તરીકે પણ કરી શકો છો. છંટકાવ કર્યા પછી તેને 1 કલાક માટે છોડી દો અને પછી વાળને પાણીથી ધોઈ લો.

હિબિસ્કસ ફૂલના ફાયદા ગોળના ફૂલો અને તેના પાનનું તેલ વાળની ​​બધીસમસ્યાઓથી છુટકારો મેળવી શકે છે અને તેમને મજબૂત અને ચળકતી બનાવે છે. તેમાં એન્ટી ફંગલ ગુણધર્મો છે. વાળ પર આ પેકનો ઉપયોગ કરવાથી ખંજવાળ, ડેન્ડ્રફ, પિમ્પલ્સ વગેરેથી રાહત મળે છે.

જો તમારા વાળ ખૂબ સુકા અને નિર્જીવ લાગે છે, તો પછી ગોળના ફૂલો અને પાંદડા પીસી લો અને એક પેસ્ટ બનાવો અને વાળ પર લગભગ એક કલાક સુધી લગાવો. પછી શેમ્પૂથી વાળ ધોઈ લો. આ સાથે, વાળ થોડા દિવસોમાં નરમ અને ચળકતા દેખાવા લાગશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *