યુક્રેન સામે યુદ્ધ જીતી રહ્યું છે રશિયા કિવ સહિત આ સ્થળે કરી લીધું સંપૂર્ણ નિયંત્રણ - khabarilallive    

યુક્રેન સામે યુદ્ધ જીતી રહ્યું છે રશિયા કિવ સહિત આ સ્થળે કરી લીધું સંપૂર્ણ નિયંત્રણ

રશિયાના એક વરિષ્ઠ સૈન્ય અધિકારીએ કહ્યું છે કે દેશની સેના દક્ષિણ યુક્રેન અને પૂર્વ ડોનબાસ ક્ષેત્ર પર સંપૂર્ણ કબજો કરવાની તૈયારી કરી રહી છે. રશિયાના મેજર જનરલ રૂસ્તમ મિનેકાયેવે આ માહિતી આપી હતી.

મેજર જનરલ મિનેકાયવે જણાવ્યું હતું કે જો રશિયા સફળ થાય છે, તો દેશ ક્રિમીયા માટે લેન્ડ બ્રિજ બનાવી શકશે, જે તેણે 2014 માં કબજે કર્યું હતું અને મોલ્ડોવામાં રશિયન સમર્થિત ટ્રાન્સનિસ્ટ્રિયા પ્રદેશમાં પ્રવેશ માર્ગ પ્રદાન કરશે.

રશિયન બોલતા ટ્રાન્સનિસ્ટ્રિયા પશ્ચિમમાં યુક્રેનની સરહદ ધરાવે છે. તેણે સોવિયેત યુનિયનના પતન પછી સ્વતંત્રતાનો દાવો કર્યો હતો, પરંતુ તેને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે માન્યતા મળી નથી તેથી તે સત્તાવાર રીતે મોલ્ડોવાનો ભાગ રહે છે. યુદ્ધવિરામ કરાર હેઠળ 1995 થી લગભગ 1,500 રશિયન સૈનિકોની એક નાની ટુકડી આ ક્ષેત્રમાં તૈનાત છે.

તે સ્પષ્ટ નથી કે મેજર જનરલ મિનેકાયેવની ટિપ્પણીને ક્રેમલિન દ્વારા સત્તાવાર રીતે મંજૂર કરવામાં આવી હતી કે કેમ, પરંતુ ઇન્ટરફેક્સ અને તાસ સમાચાર એજન્સીઓ સહિત રશિયન મીડિયામાં તેનો વ્યાપકપણે ઉલ્લેખ કરવામાં આવ્યો છે.

દરમિયાન, એક વરિષ્ઠ EU અધિકારીએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ માને છે કે રશિયા આગામી દિવસોમાં પૂર્વી યુક્રેન અને દક્ષિણ કિનારા પર તેના હુમલાઓને વધુ તીવ્ર બનાવી શકે છે. તેમણે કહ્યું કે આગામી બે સપ્તાહ યુદ્ધ માટે નિર્ણાયક બની શકે છે. દરમિયાન, મોલ્ડોવાએ રશિયન રાજદૂતને બોલાવીને જનરલ મિનેકાયેવની ટિપ્પણીને અત્યંત ચિંતાજનક ગણાવી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *