રશિયાના હાથમાં કિવ તો ન આવ્યું પણ આ શહેર પર જમાવ્યો કબજો પુતિને સૈનિકોને અભિનંદન પાઠવ્યા - khabarilallive    

રશિયાના હાથમાં કિવ તો ન આવ્યું પણ આ શહેર પર જમાવ્યો કબજો પુતિને સૈનિકોને અભિનંદન પાઠવ્યા

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે લગભગ બે મહિનાથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. રશિયન સેનાએ યુક્રેનના ઘણા વિસ્તારો પર કબજો જમાવી લીધો છે. ગુરૂવારે રશિયાની સેનાએ યુક્રેનના બંદર શહેર મેરીયુપોલ પર પણ કબજો જમાવી લીધો હતો, જે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ માનવામાં આવે છે.

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને યુક્રેન પર આ એડવાન્સ માટે પોતાના સૈનિકોને અભિનંદન પાઠવ્યા છે.પુતિને આ આદેશ રશિયન સૈનિકોને આપ્યો હતો રશિયન સૈનિકો દ્વારા માર્યુપોલ પર કબજો મેળવવાની પ્રશંસા કરી અને તેને સફળ ઓપરેશન ગણાવ્યું. તેણે તેની સેનાને મેરીયુપોલ પર હુમલો ન કરવાનો આદેશ આપ્યો, પરંતુ તેને ચારે બાજુથી રોકીને તેને કબજે કરવાનો આદેશ આપ્યો.

દરમિયાન, મોસ્કોના એક વરિષ્ઠ રાજદ્વારીએ કહ્યું છે કે જ્યારે નાટો યુક્રેનને કઠપૂતળી બનાવવાનું બંધ કરશે ત્યારે રશિયા યુદ્ધ બંધ કરશે. પુતિને તેમના સૈનિકોને એઝોવસ્ટલ સ્ટીલ પ્લાન્ટ પર હુમલો ન કરવા સૂચના આપી છે. તમને જણાવી દઈએ કે મેરીયુપોલમાં આ યુક્રેનનો છેલ્લો ગઢ હતો જે હજુ પણ રશિયન કબજામાંથી બચ્યો હતો.

રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રીએ પણ માહિતી આપી હતી રશિયાના રક્ષા મંત્રીએ એમ પણ કહ્યું કે મોસ્કો હવે મેરીયુપોલ શહેરને નિયંત્રિત કરી રહ્યું છે. એઝોવસ્ટલ સ્ટીલ પ્લાન્ટમાં મોટી સંખ્યામાં યુક્રેનિયન સૈનિકો રહેતા હતા.

આ અંગે પુતિને પોતાની સેનાને કહ્યું, ‘આ ઔદ્યોગિક વિસ્તારને બંધ કરી દો જેથી એક પણ માખી બહાર ન આવે.’ રશિયાના સંરક્ષણ પ્રધાન સર્ગેઈ શોઇગુએ મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે તેમના દેશની સેના પૂર્વ યુક્રેનમાં બે અલગતાવાદી વિસ્તારોને મુક્ત કરવા માટે વ્યવસ્થિત તૈયારી કરી રહી છે.

રશિયા માટે એક મોટી વ્યૂહાત્મક જીત
એઝોવ સમુદ્રને અડીને આવેલા શહેર માર્યુપોલ પર સંપૂર્ણ નિયંત્રણ મેળવવું એ રશિયા માટે એક મોટી વ્યૂહાત્મક જીત હશે. તે તેને પૂર્વી યુક્રેનમાં ક્રિમીઆને પ્રો-રશિયન અલગતાવાદી-નિયંત્રિત પ્રદેશ સાથે જોડવાની મંજૂરી આપશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *