આ દિવસે થશે યુદ્ધનો અંત રશિયાએ કરી જશ્ન ની તૈયારી શરૂ - khabarilallive    

આ દિવસે થશે યુદ્ધનો અંત રશિયાએ કરી જશ્ન ની તૈયારી શરૂ

રુસો-યુક્રેન વિશ્વયુદ્ધને 55 દિવસ વીતી ગયા છે, ત્યાં કોઈ સમાધાન થયું નથી પરંતુ યુદ્ધ હવે એક મહાન યુદ્ધમાં ફેરવાઈ ગયું છે. દરમિયાન, એવા અહેવાલો સામે આવી રહ્યા છે કે રશિયાએ તારીખ નક્કી કરી છે કે આ દિવસે આ યુદ્ધ સમાપ્ત થવાનું છે. રશિયામાં પણ આ તારીખની ઉજવણીની તૈયારીઓ તેજ થઈ ગઈ છે. ચાલો હું તમને આખી વાત સમજાવું.

રશિયામાં વિજય દિવસની પરેડની તૈયારીઓ શરૂ થઈ ગઈ છ.શિયામાં ઉજવણીની તૈયારીઓ ચાલી રહી છે. તમે પણ વિચારતા હશો કે યુદ્ધની વચ્ચે રશિયા કયા સેલિબ્રેશનની તૈયારી કરી રહ્યું છે તો રશિયા વિજય દિવસની પરેડની તૈયારીમાં વ્યસ્ત છે.

મોસ્કોમાં 11,000 સૈનિકોનું રિહર્સલ ચાલી રહ્યું છે. 8 મિગ-29 વિમાનો પણ પરેડમાં સામેલ થશે. મિગ-29 પ્લેન ઝેડ ફોર્મેશનમાં ઉડાન ભરશે. 9 મેના રોજ મોસ્કોમાં વિજય દિવસની પરેડ યોજાશે.

શા માટે રશિયાનો વિજય દિવસ મહત્વપૂર્ણ છે?
મોસ્કોમાં વિજય દિવસ પરેડ થશે. વાસ્તવમાં, બીજા વિશ્વ યુદ્ધમાં જર્મની પર વિજયની ઉજવણી કરે છે. 1995 થી દર વર્ષે 9 મેના રોજ પરેડ યોજાય છે. રશિયા પણ 9 મેના રોજ યુક્રેન યુદ્ધ જીતવા માંગે છે. સેનાને 9 મે સુધીમાં યુદ્ધ ખતમ કરવાનું કહેવામાં આવ્યું છે. આનો અર્થ એ છે કે રશિયા એક નહીં પરંતુ બે જીતની ઉજવણી કરવા માંગે છે.

રશિયા ડોનબાસ પર કબજો કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે, ઝેલેન્સકીએ કહ્યું છે કે ડોનબાસનું યુદ્ધ ફરી એકવાર શરૂ થયું છે. તે જ સમયે, રશિયા KA-52 થી જોરદાર હુમલાની તૈયારી કરી રહ્યું છે.

ખાસ ઓપરેશનના ભાગરૂપે રશિયા યુક્રેન પર મોટા હુમલાની તૈયારી કરી રહ્યું છે. તે જ સમયે, લ્વિવમાં રશિયન મિસાઇલ હુમલામાં 7 લોકોના મોત થયા છે. હવે તમને જણાવી દઈએ કે, પુતિને અત્યાર સુધી યુક્રેન પર ક્યાં હુમલો કર્યો છે.

ડોનબાસમાં રશિયાના હુમલા વધુ તીવ્ર બન્યા,લિવિવમાં રશિયન મિસાઇલ હુમલા, એઝોવ બટાલિયન પર માર્યુપોલમાં હુમલો થયો
ખાર્કિવ, કિવમાં મિસાઇલ હડતાલ, KA-52થી હુમલાની મોટી તૈયારી છે, બહુવિધ રોકેટ નિકોલેવને ફટકાર્યા, Donetsk માં રશિયન ભારે તોપમારો, પૂર્વી યુક્રેનમાં રશિયન હુમલામાં 8ના મોત, લોકોને ડોનબાસથી ભાગી જવાની ફરજ પડી હતી

મેરીયુપોલ હુમલાથી ફેક્ટરી નાશ પામી
રશિયા યુક્રેન યુદ્ધભૂમિમાંથી મોટી માહિતી બહાર આવી રહી છે કે રશિયાએ દાવો કર્યો છે કે તેણે યુક્રેનિયન ફાઈટર પ્લેન તોડી પાડ્યા છે. રશિયાએ બે મિગ-29 વિમાનોને તોડી પાડવાનો દાવો કર્યો છે. રશિયાએ SU-25 ને પણ નષ્ટ કર્યું

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *