યુદ્ધના અંતિમ ચરણ પર બન્ને દેશ વચ્ચે લાગી શરત જે પણ આ શહેર પર મેળવશે વિજય એ દિવસે જ થશે યુદ્ધનો અંત - khabarilallive    

યુદ્ધના અંતિમ ચરણ પર બન્ને દેશ વચ્ચે લાગી શરત જે પણ આ શહેર પર મેળવશે વિજય એ દિવસે જ થશે યુદ્ધનો અંત

મેરિયુપોલ પરનો અંતિમ વિજય રશિયા દ્વારા લહેરાવવાનો બાકી છે અને જ્યાં સુધી રશિયન સૈનિકો નાશ પામેલા શહેર મારિયુપોલના એક ખંડેર થયેલા ઔદ્યોગિક વિસ્તારને પાર ન કરે ત્યાં સુધી તેઓને મારિયુપોલના યુદ્ધમાં વિજેતા ગણવામાં આવશે નહીં. એટલે કે આખરી યુદ્ધ હજુ બાકી છે.

અઝોવ સમુદ્રના કિનારે વસેલા મેરિયુપોલ શહેરના યુક્રેનિયન ડિફેન્ડર્સે રશિયા સમક્ષ હથિયાર મૂકવાનો ઈન્કાર કરી દીધો છે અને સ્પષ્ટ કહ્યું છે કે જો તેઓ મરી જશે તો પણ તેમના હાથમાંથી શસ્ત્રો પડી જશે.

મારીયુપોલ શહેરની પરિસ્થિતિ એવી છે કે રશિયાને ભયંકર જવાબ આપ્યા પછી પણ યુક્રેનિયન સૈનિકો માટે વિજય મેળવવો મુશ્કેલ છે અને ઘણા પ્રત્યક્ષદર્શી જર્મનવાદીઓએ લખ્યું છે કે મેરીયુપોલમાં યુદ્ધ નરક હતું અને આવા યુદ્ધને કારણે જર્મનીનું યુદ્ધ થયું. હિટલર સેના. તે કદાચ છેલ્લી વખત લડવામાં આવી હશે.

શા માટે યુક્રેન હારની આરે છે?યુક્રેનિયન સૈનિકો મારિયુપોલ શહેરને બચાવવા માટે પોતાનું સર્વસ્વ આપ્યા પછી પણ હવે આ શહેરમાં ફસાયેલા છે, અને તેમના માટે હવે વિજય શક્ય નથી, કારણ કે પરિસ્થિતિ એવી થઈ ગઈ છે કે તેમને મદદ કરી શકાતી નથી.

મેરીયુપોલની બહાર યુક્રેનિયન દળો કોઈ પણ મોબાઈલ ઓપરેશન હાથ ધરી શક્યા નથી, જે યુક્રેનિયન સૈન્યની નબળી સ્થિતિ અને ખામીઓ તરફ નિર્દેશ કરે છે, પરંતુ જ્યાં સુધી મર્યુપોલમાં યુક્રેનિયનના થોડાક સૈનિકો જીવંત છે, ત્યાં સુધી શહેર રશિયા દ્વારા કબજે કરવામાં આવશે નહીં. ગણવામાં આવશે. એટલે રશિયા વારંવાર છેલ્લું અલ્ટીમેટમ આપી રહ્યું છે.

યુક્રેનની સેના નબળી પડી છ.કેટલાક અહેવાલો અનુસાર, ડોનબાસ ક્ષેત્રમાં નિર્ણાયક યુદ્ધ માટે કિવ તેના મુખ્ય મોબાઇલ એકમોને રાખી રહ્યું છે, કારણ કે ભારે તોપખાના સાથે 40,000 થી વધુ રશિયન સૈનિકો પૂર્વ યુક્રેનમાં અને હજુ પણ પૂર્વીય યુક્રેનમાં હાજર છે.

વિનાશક યુદ્ધ શરૂ થયું નથી. તે જ સમયે, યુક્રેન હવે સારી રીતે જાણે છે કે મેરીયુપોલ લાંબા સમય સુધી રશિયન વાયુસેના અને રશિયન સેનાની સામે ટકી શકશે નહીં અને લાંબા સમય સુધી લડી શકશે નહીં.

રશિયાની ક્ષમતા પર પણ સવાલ ઉઠ્યા
યુક્રેન માટે મેરીયુપોલ શહેરને બચાવવાની આ લડાઈ ખૂબ જ મુશ્કેલ હતી, પરંતુ વાસ્તવિક પ્રશ્નો રશિયન સૈનિકો પર ઉભા થઈ રહ્યા છે, જેમની પાસે લાખો અને અદ્યતન શસ્ત્રો એક પછી એક હોવા છતાં… યુદ્ધના સાત અઠવાડિયા વીતી ગયા પછી પણ. આથી તે મેરીયુપોલ શહેર પર નિયંત્રણ સ્થાપિત કરી શક્યો નહીં. મેરીયુપોલના ડિફેન્ડર્સ માટે, તે શરૂઆતથી નિરાશાજનક યુદ્ધ રહ્યું છે.

અને તેમના જીવનનો સૂર્ય હવે અસ્ત થઈ રહ્યો છે, તે યુક્રેન માટે એક દુઃખદ વાસ્તવિકતા છે, પરંતુ રશિયન સૈનિકો થોડાક સો સૈનિકોના પ્રતિકાર અને છેલ્લી ચેકપોસ્ટ સામે લાચાર છે. તેમને પાર કરવા માટે નાકો ગ્રામ ચાવવા પડે છે, આ પણ એક વિકટ વાસ્તવિકતા છે જે રશિયાની લશ્કરી ક્ષમતાઓ પર ગંભીર પ્રશ્નો ઉભા કરે છે.

મારીયુપોલની વાસ્તવિક સ્થિતિ શું છે?
રશિયા કોઈપણ ભોગે મારીયુપોલ શહેરને કબજે કરવા માંગે છે, કારણ કે મર્યુપોલ એકમાત્ર શહેર છે જેની સાથે યુક્રેન સમુદ્ર સાથે જોડાયેલું છે, તેથી રશિયા યુક્રેનને દરિયાઈ માર્ગેથી કાપી નાખવા માંગે છે, તેથી રશિયન સૈનિકોએ મેરિયુપોલને ચારે બાજુથી ઘેરી લીધું છે.

શહેર ખતરનાક ઘેરા હેઠળ છે અને શહેરમાં હાજર લગભગ એક લાખ લોકો પાસે ખાવા માટે કે પીવા માટે પાણી નથી. મેરીયુપોલ શહેર 70 ટકાથી વધુ નાશ પામ્યું છે અને તેના બંદરો રશિયન સૈન્ય દ્વારા નાશ પામ્યા છે, અને આ જ કારણ છે કે અત્યાર સુધીનું સૌથી ભીષણ યુદ્ધ મેરીયુપોલમાં થયું હતું. રશિયાને ખ્યાલ નહોતો કે યુક્રેનિયન સૈન્ય મેરીયુપોલમાં આટલો જોરદાર પ્રતિકાર કરશે, અને આ કારણોસર રશિયાએ રાજધાની કિવ માટે યુદ્ધ શરૂ કર્યું ન હતું

જો યુક્રેન માર્યુપોલ શહેર પરનું નિયંત્રણ ગુમાવશે, તો તે કાયમી ધોરણે અક્ષમ થઈ જશે. કારણ કે, વ્યૂહાત્મક અને રાજકીય બંને કારણોસર મારિયુપોલ શહેર દલીલપૂર્વક સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે. વ્યૂહાત્મક રીતે, તે પૂર્વ-પશ્ચિમ જમીન કોરિડોર પર એક કેન્દ્રિય નોડ છે જે ક્રિમીઆને રશિયા સાથે જોડે છે, જેને રશિયાએ 2014 માં જોડ્યું હતું.

તે જ સમયે, મેરિયુપોલ પૂર્વી યુક્રેનના ડોનબાસ પ્રદેશ સુધી પહોંચવા અને ત્યાં લશ્કરી સામાન પહોંચાડવા માટે વ્યૂહાત્મક રીતે પણ મહત્વપૂર્ણ છે, અને જો રશિયા મેરિયુપોલને કબજે કરે છે, તો તેના માટે પૂર્વીય યુક્રેનની લડાઈ ઘણી સરળ બની જશે, કારણ કે તે પછી તે સક્ષમ હશે.

એઝોવ રેજિમેન્ટ અમર રહેશે!એઝોવ રેજિમેન્ટ મેરીયુપોલ શહેરમાં સ્થિત છે, તેથી યુક્રેનિયન નેશનલ ગાર્ડના કર્મચારીઓ હંમેશા આ શહેરનો બચાવ કરવા માટે તૈયાર છે, અને 2014 ના યુદ્ધમાં, એઝોવ અસરકારક રીતે લુગાન્સ્ક અને ડોનેસ્કમાં અલગતાવાદીઓ સામે લડ્યા હતા, જ્યારે આ શહેર તેના નાગરિકો અને યુવાનો આગળ વધવાનું ચાલુ રાખે છે. યુક્રેનમાં વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજી.

એઝોવ વિવાદાસ્પદ રીતે વૈશ્વિક શ્વેત સર્વોપરિતા ચળવળનું પ્રતીક છે, અને તેના રેન્કમાં દૂર-જમણે અને નાઝી-શૈલીના ચિહ્નનો સમાવેશ થાય છે. મેરીયુપોલમાં તૈનાત એઝોવ રેજિમેન્ટ એટલી બહાદુરીથી લડી છે કે સમગ્ર યુક્રેનને તેમના પર ગર્વ છે, જ્યારે આંતરરાષ્ટ્રીય મીડિયા મોટે ભાગે તેની શંકાસ્પદ પૃષ્ઠભૂમિને અવગણી રહ્યું છે અને તેની પ્રભાવશાળી લડાઇ ક્ષમતાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહ્યું છે.

એઝોવ રેજિમેન્ટના લડવૈયાઓએ 24 ફેબ્રુઆરીએ લડાઈ શરૂ થઈ ત્યારથી છેલ્લા બે મહિનાથી શહેરનો બચાવ કર્યો હતો, પરંતુ હવે તેઓ 11-કિલોમીટરની ત્રિજ્યામાં આવેલા એઝોવસ્ટલ સ્ટીલ પ્લાન્ટ વિસ્તાર સુધી મર્યાદિત છે, પરંતુ અહીંથી તેઓ રશિયન સૈનિકો સામે લડ્યા હતા. મોરચો યોજાયો.

હવે તે નિશ્ચિત છે… કે આ યુદ્ધ થોડા કલાકોની છે અને રશિયા કોઈપણ રીતે એઝોવ રેજિમેન્ટને ખતમ કરી દેશે… પરંતુ, જ્યારે પણ માર્યુપોલની લડાઈનો ઉલ્લેખ કરવામાં આવે છે, ત્યારે એઝોવ રેજિમેન્ટ વિના નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *