યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં બધાજ દેશની પાબંધીઓ બાદ રશિયાની હાર નજીક આવતાજ ભારતને લખ્યો સંદેશ માંગી આ મોટી મદદ - khabarilallive    

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં બધાજ દેશની પાબંધીઓ બાદ રશિયાની હાર નજીક આવતાજ ભારતને લખ્યો સંદેશ માંગી આ મોટી મદદ

રશિયા તેના પર લાદવામાં આવેલા ચારેબાજુ પ્રતિબંધોની જાળમાં ફસાઈ રહ્યું છે. તેના ઉપર, લોજિસ્ટિક્સની મૂંઝવણે તેની ચિંતામાં વધારો કર્યો છે. આના કારણે રશિયામાં મેડિકલ સાધનો ઓછા પડવા લાગ્યા છે અને હવે તે આ માટે ભારત તરફ જોઈ રહ્યું છે. 22મીએ આ સંબંધમાં બંને દેશોના મેડિકલ ઈક્વિપમેન્ટ ઉત્પાદકો વચ્ચે વાતચીત થવા જઈ રહી છે.

જેમાં રશિયાના આ સંકટનો ઉકેલ શોધી શકાય છે. જોકે, રશિયા સાથે વ્યાપારી સંબંધો વધારવામાં ભારતનું હિત પણ છુપાયેલું છે અને તેથી બંને વચ્ચે નવી જુગલબંધી રચાતી દેખાઈ રહી છે. બીજી તરફ ઈંગ્લેન્ડે રશિયા સામેના પ્રતિબંધોને વધુ કડક બનાવવાનું મિશન શરૂ કર્યું છે.

રશિયા ભારત પાસેથી વધુ મેડિકલ સાધનો મેળવવા માંગે છે.બ્લૂમબર્ગના રિપોર્ટ અનુસાર રશિયાએ ભારત પાસેથી વધુ મેડિકલ સાધનોની માંગ કરી છે. રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુટિને યુક્રેન પર હુમલો કરવાનો આદેશ આપ્યા પછી રશિયા સખત પ્રતિબંધો અને લોજિસ્ટિકલ સમસ્યાઓનો સામનો કરી રહ્યું છે, જેણે યુરોપ અને ચીનમાંથી તેની આયાતમાં ભારે ઘટાડો કર્યો છે.

એસોસિયેશન ઓફ ઈન્ડિયન મેડિકલ ડિવાઈસ ઈન્ડસ્ટ્રીના ફોરમ કોઓર્ડિનેટર રાજીવ નાથના જણાવ્યા અનુસાર, આ સંબંધમાં 22 એપ્રિલે બંને દેશોના મેડિકલ ઈક્વિપમેન્ટ મેકર્સ વચ્ચે વર્ચ્યુઅલ મીટિંગ યોજાવા જઈ રહી છે, જેમાં ચર્ચાઓ કરવામાં આવશે. પુરવઠો વધારો. દ્વિપક્ષીય સંબંધોને પ્રોત્સાહન આપતા બિઝનેસ ગ્રુપ બિઝનેસ રશિયા દ્વારા પણ આ ઘટનાની પુષ્ટિ કરવામાં આવી છે.

ભારત નિકાસને રૂ. 2 અબજ સુધી લઈ જવા માંગે છે.ભારતને પણ આશા છે કે આ અવસર પર તે રશિયામાં તેની નિકાસ વધારી શકે છે. હાલમાં બંને દેશો સ્થાનિક કરન્સીમાં પેમેન્ટ કરવા પર કામ કરી રહ્યા છે. આવી જ સ્થિતિ શીત યુદ્ધ દરમિયાન પ્રવર્તી હતી. રશિયા હજુ પણ આંતરરાષ્ટ્રીય પ્રતિબંધોથી ખરાબ રીતે પ્રભાવિત છે અને તે આને દ્વિપક્ષીય વેપાર વધારવાની સારી તક તરીકે પણ જોઈ રહ્યું છે.

જોકે, યુક્રેનને કારણે અમેરિકા અને તેના સાથી દેશો રશિયાને અલગ કરવા પર તણાયેલા છે. આવી સ્થિતિમાં આ દેશો રશિયા કરતાં વધુ ક્રૂડ ઓઈલ ખરીદવા બદલ ભારતની ટીકા પણ કરી રહ્યા છે. રાજીવ નાથે કહ્યું છે કે આજની તારીખે રશિયાના બજારમાં ભારતની કોઈ ખાસ ભૂમિકા નથી. પરંતુ, વર્તમાન પરિસ્થિતિમાં, તે આ વર્ષે તેને 10 ગણો વધારીને 2 અબજ રૂપિયા કરવા માંગે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *