યુક્રેન રશિયા યુદ્ધ વચ્ચે આ દેશ એ લગાવી એવી વસ્તુ પર પ્રતિબંધ કે રશિયાને હારતા હવે કોઈ નહિ રોકી શકે - khabarilallive
     

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધ વચ્ચે આ દેશ એ લગાવી એવી વસ્તુ પર પ્રતિબંધ કે રશિયાને હારતા હવે કોઈ નહિ રોકી શકે

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના ભીષણ યુદ્ધને 55 દિવસ થઈ ગયા છે અને પુતિનની સેનાના અવિરત હુમલા હજુ પણ ચાલુ છે. દરમિયાન, ગ્રીક અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે તેઓએ રશિયા સામે EU પ્રતિબંધો હેઠળ એજિયન સમુદ્રમાં એક રશિયન ટેન્કરને જપ્ત કર્યું છે.

ગ્રીક કોસ્ટ ગાર્ડે જણાવ્યું હતું કે તેણે 15 એપ્રિલે રશિયન ધ્વજ વહન કરતું તેલ ટેન્કર જપ્ત કર્યું હતું. તેમાં રશિયાના 19 ક્રૂ મેમ્બર હતા.
જપ્તીનો ઓર્ડર શિપને લગતો છે.

ગ્રીક કોસ્ટ ગાર્ડના અધિકારીઓએ જણાવ્યું હતું કે ટેન્કર હાલમાં આઇવિયા ટાપુના દક્ષિણ કિનારે ક્રિસ્ટોસના અખાતમાં રાખવામાં આવ્યું છે. તેમણે કહ્યું કે જપ્તીનો આદેશ જહાજ સાથે સંબંધિત છે અને તેના સામાન સાથે નહીં.

ગ્રીસ યુરોપિયન યુનિયનનું સભ્ય છે. યુક્રેન પર રશિયાના આક્રમણ બાદ યુરોપિયન યુનિયને રશિયા સામે વ્યાપક પ્રતિબંધો લાદ્યા છે, જેનો હેતુ રશિયન અર્થતંત્ર અને તેના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનની સરકાર પર દબાણ લાવવાનો છે.

આયાત-નિકાસ પર પ્રતિબંધ છે
પ્રતિબંધોમાં વિવિધ પ્રકારના માલસામાનની આયાત અને નિકાસ પર પ્રતિબંધ અને રશિયન ધ્વજવાળા જહાજો દ્વારા EU બંદરોની ઍક્સેસનો સમાવેશ થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *