પ્રધાનમંત્રી મોદીને પત્ર લખીને પોતાના જ દેશ માં ફસાયા પાકિસ્તાનના નવા પ્રધાનમંત્રી શાહબાઝ - khabarilallive    

પ્રધાનમંત્રી મોદીને પત્ર લખીને પોતાના જ દેશ માં ફસાયા પાકિસ્તાનના નવા પ્રધાનમંત્રી શાહબાઝ

પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન શાહબાઝ શરીફે વડા પ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીને પત્ર લખીને બંને દેશો વચ્ચે શાંતિપૂર્ણ સંબંધોની ઇચ્છા વ્યક્ત કરી છે અને કહ્યું છે કે જમ્મુ-કાશ્મીર સહિત તમામ જૂના વિવાદોના શાંતિપૂર્ણ ઉકેલ દ્વારા આ શ્રેષ્ઠ રીતે હાંસલ કરી શકાય છે.

જો કે આ પત્ર લખીને શાહબાઝ પોતાના દેશમાં જ ફસાઈ ગયો હોય તેવું લાગી રહ્યું છે, કારણ કે પાકિસ્તાની લોકો તેમની આકરી ટીકા કરી રહ્યા છે.સ્થાનિક અખબાર ધ એક્સપ્રેસ ટ્રિબ્યુને સૂત્રોને ટાંકીને જણાવ્યું હતું કે આ પત્ર શ્રી મોદીના અભિનંદનના ટ્વીટના જવાબમાં લખવામાં આવ્યો હતો, જેમાં ભારતીય વડાપ્રધાને આતંકવાદ મુક્ત વાતાવરણમાં સંબંધો સુધારવાની ઈચ્છા વ્યક્ત કરી હતી.

શ્રી શરીફને 11 એપ્રિલે પાકિસ્તાનના વડા પ્રધાન તરીકે ચૂંટવા બદલ અભિનંદન આપતાં શ્રી મોદીએ કહ્યું કે ભારત આતંકથી મુક્ત આ ક્ષેત્રમાં શાંતિ અને સ્થિરતા ઇચ્છે છે, જેથી અમે અમારા વિકાસના પડકારો અને અમારા લોકોની જરૂરિયાતો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરી શકીએ. સુખાકારી અને સમૃદ્ધિની ખાતરી કરવા.

સમાચાર અહેવાલો અનુસાર, શ્રી શરીફે શ્રી મોદીને પત્ર લખીને સમાન લાગણી વ્યક્ત કરી હતી. અખબાર અનુસાર, મિસ્ટર શાહબાઝે પત્રમાં કહ્યું કે તમારી ભાવનાઓને અનુરૂપ હું કહેવા માંગુ છું કે પાકિસ્તાન પ્રાદેશિક શાંતિ અને સુરક્ષા જાળવવા માટે પ્રતિબદ્ધ છે. પાકિસ્તાન ભારત સાથે શાંતિપૂર્ણ અને સહયોગી સંબંધો ઈચ્છે છે.

પત્રમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે આતંકવાદ સામે લડવા અને તેને ખતમ કરવામાં અમારું બલિદાન અને યોગદાન વૈશ્વિક સ્તરે જાણીતું છે. શ્રી શરીફે સ્વીકાર્યું કે પાકિસ્તાન અને ભારત વચ્ચેના શાંતિપૂર્ણ અને સહકારી સંબંધો બંને દેશોના લોકો તેમજ ક્ષેત્રની પ્રગતિ અને સામાજિક-આર્થિક ઉત્થાન માટે જરૂરી છે.

તેમણે કહ્યું કે જમ્મુ અને કાશ્મીરના મુખ્ય મુદ્દા સહિત તમામ જૂના વિવાદોના અર્થપૂર્ણ અને શાંતિપૂર્ણ ઉકેલ દ્વારા આ પ્રાપ્ત કરી શકાય છે. ચાલો આપણે શાંતિ જાળવીએ અને આપણા લોકોની પ્રગતિ અને સમૃદ્ધિ માટે કામ કરીએ. નોંધપાત્ર રીતે, 11 એપ્રિલે, પીટીઆઈ દ્વારા ઈમરાન ખાનની હકાલપટ્ટી પછી, સંયુક્ત વિરોધ પક્ષના ઉમેદવાર શ્રી શરીફ દેશના 23માં વડા પ્રધાન તરીકે ચૂંટાયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *