પુતિનની ધમકી બાદ આ દેશ આવ્યો રાતોરાત એક્શન માં કાળા સમુદ્રમાં મૂકી દીધી આ વસ્તુઓ - khabarilallive    

પુતિનની ધમકી બાદ આ દેશ આવ્યો રાતોરાત એક્શન માં કાળા સમુદ્રમાં મૂકી દીધી આ વસ્તુઓ

બોરિસ જ્હોન્સન જ્યારથી ઝેલેન્સકીને મળ્યો ત્યારથી તે આક્રમક બની ગયો છે. હવે તેઓ રશિયા વિરુદ્ધ ખુલ્લેઆમ બોલવા લાગ્યા છે અને રશિયા વિરુદ્ધ હથિયારોના મોટા કન્સાઈનમેન્ટ ખૂબ જ ઝડપથી યુક્રેન મોકલવામાં આવી રહ્યા છે. એટલું જ નહીં રશિયાને ઘેરવા માટે સમુદ્રમાં મોટી જાળી પણ બિછાવી દેવામાં આવી છે.

હકીકતમાં, બ્રિટને તેની સૌથી શક્તિશાળી સબમરીન કાળા સમુદ્રની નજીક મોકલીને રશિયાને સંદેશ આપ્યો છે કે જો રશિયા સમુદ્ર દ્વારા યુક્રેન અને નાટો દેશોને ધમકી આપવાનું વિચારી રહ્યું છે, તો તે તેમના માટે આસાન નથી. કારણ કે કાળા સમુદ્રથી લઈને બાલ્ટિક સુધી, નાટો દેશો સાથે તેની તીવ્ર સ્પર્ધા થવાની ખાતરી છે.

HMS-Audacious Submarine STO વર્ગની સબમરીન છે, જેને હન્ટર કિલર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. તેની ખાસિયત એ છે કે આ સબમરીન દુશ્મનની સબમરીન અને યુદ્ધ જહાજો પર ટોર્પિડો વડે હુમલો કરવામાં સક્ષમ છે. ઉપરાંત, સબમરીન પર લગાવેલી કિલર ટોમાહોક ક્રુઝ મિસાઈલ દૂર દૂરથી દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં વિનાશ મચાવી શકે છે.

HMS AUDACIOUS સબમરીનને રોયલ નેવીની અસ્ટ્યુટ-ક્લાસ સબમરીન ગણવામાં આવે છે, જે અણુશસ્ત્રોથી સજ્જ હાઇટેક સબમરીનમાંની એક છે. તે 5 વર્ષ પહેલા લોન્ચ કરવામાં આવ્યું હતું. એવું કહેવાય છે કે તેની લંબાઈ અને ઊંચાઈ 10 ડબલ ડેકર બસોથી વધુ છે.

ખરેખર, હવે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે નાટો vs રશિયા યુદ્ધ થવા જઈ રહ્યું છે, જેમાં મોટાભાગનું યુદ્ધ સમુદ્રમાં લડવામાં આવશે. તેથી, રશિયા બાલ્ટિકથી કાળો સમુદ્ર સુધી તેની સર્વોપરિતા સાબિત કરવા માટે અણુ બોમ્બ વિસ્ફોટ કરવાથી પાછળ રહેશે નહીં. તેથી ન્યુક્લિયર સબમરીનની તૈનાતી દ્વારા અમેરિકા અને બ્રિટને કહ્યું છે કે અમે પણ જવાબી હુમલા માટે તૈયાર છીએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *