કાલા સાગરમાં બન્યું એવું કે યુદ્ધના 50 માં દિવસે યુક્રેન એ પલટી નાખી બાજી પુતિનને સોથી મોટો ઝટકો - khabarilallive    

કાલા સાગરમાં બન્યું એવું કે યુદ્ધના 50 માં દિવસે યુક્રેન એ પલટી નાખી બાજી પુતિનને સોથી મોટો ઝટકો

યુક્રેનિયન યુદ્ધનો આજે 50મો દિવસ છે અને યુક્રેનમાં લડી રહેલા રશિયન સૈનિકોને ભારે નુકસાન થયું છે અને હજારો રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે. પરંતુ, હવે સમુદ્રમાં રશિયાને પણ મોટો ઝટકો લાગ્યો છે અને રશિયાનું સૌથી મોટું યુદ્ધ જહાજ નષ્ટ થઈ ગયું છે.

રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રાલયે કાળા સમુદ્રમાં યુદ્ધ જહાજના ભંગાર થવાની પુષ્ટિ કરી છે અને કહ્યું છે કે યુદ્ધ જહાજ પર સવાર તમામ ક્રૂ સભ્યોને સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢવામાં આવ્યા છે.

મિસાઇલ ક્રુઝરનો નાશ કર્યો રિપોર્ટ અનુસાર આ રશિયન મિસાઈલ ક્રૂઝર કાળા સમુદ્રમાં તૈનાત હતું અને દુશ્મનો પર સતત નજર રાખી રહ્યું હતું, પરંતુ આ મિસાઈલ ક્રૂઝર હવે નષ્ટ થઈ ગયું છે અને વિસ્ફોટમાં મિસાઈલ ક્રૂઝરને ઘણું નુકસાન થયું છે.

રિપોર્ટ અનુસાર, યુદ્ધ જહાજ પર રાખવામાં આવેલ દારૂગોળો પણ બ્લાસ્ટની ઝપેટમાં આવ્યો હતો, જેની પુષ્ટિ રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયે કરી છે.જો કે યુક્રેને અગાઉ દાવો કર્યો હતો કે કાળા સમુદ્રમાં તૈનાત એક રશિયન યુદ્ધ જહાજ તેના મિસાઈલ હુમલામાં ઉડાવી દેવામાં આવ્યું હતું, પરંતુ સ્વતંત્ર અહેવાલોમાં હજુ સુધી આ વાતની પુષ્ટિ થઈ નથી.

ઓડેસાના ગવર્નરે દાવો કર્યો છે કે યુક્રેનિયન દળોએ બુધવારે મિસાઈલ હુમલાથી યુદ્ધ જહાજને નુકસાન પહોંચાડ્યું હતું, પરંતુ દાવા માટે કોઈ પુરાવા આપ્યા નથી.

રશિયાની ઇન્ટરફેક્સ ન્યૂઝ એજન્સીએ બાદમાં રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયને ટાંકીને જણાવ્યું હતું કે ક્રૂના તમામ સભ્યોને બહાર કાઢી લેવામાં આવ્યા છે અને આગના કારણની તપાસ કરવામાં આવી રહી છે. ઇન્ટરફેક્સે અહેવાલ આપ્યો હતો કે જહાજ પરનો દારૂગોળો વિસ્ફોટ થયો હતો અને તેને ગંભીર નુકસાન થયું હતું.

ઓડેસાના ગવર્નર મેક્સિમ માર્ચેન્કોએ ટેલિગ્રામ પર લખ્યું હતું કે, ‘કાળા સમુદ્રની રક્ષા કરતી નેપ્ચ્યુન મિસાઇલોએ રશિયન જહાજને ખૂબ જ ગંભીર નુકસાન પહોંચાડ્યું હતું.’ તે જ સમયે, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિના સલાહકાર, ઓલેક્સી એરેસ્ટોવિચે કહ્યું કે ‘રશિયન બ્લેક સી ફ્લીટના ફ્લેગશિપને એક મોટું આશ્ચર્ય મળ્યું છે’.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *