ભવિષ્યવાણી પડી સાચી રશિયાએ કરી ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધની જાહેરાત આટલા દેશો રહેજો તૈયાર - khabarilallive    

ભવિષ્યવાણી પડી સાચી રશિયાએ કરી ત્રીજા વિશ્વયુદ્ધની જાહેરાત આટલા દેશો રહેજો તૈયાર

રશિયાની નંબર વન સત્તાવાર પ્રચાર ટીવી ચેનલે જાહેરાત કરી છે કે ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ શરૂ થઈ ગયું છે. વાસ્તવમાં, રશિયાના વિશાળ યુદ્ધ જહાજ મોસ્કવાએ જે રીતે કાળા સમુદ્રમાં જળ સમાધિ લીધી છે, તેના પર પહેલીવાર રશિયાના લોકોનો ગુસ્સો ખુલ્લેઆમ વ્યક્ત કરવામાં આવી રહ્યો છે.

જે યુદ્ધને રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન અત્યાર સુધી વિશેષ સૈન્ય ઓપરેશન તરીકે વર્ણવતા હતા, તેને ટીવી ડિબેટમાં ખુલ્લેઆમ યુદ્ધ કહેવામાં આવે છે. આ કિસ્સામાં પણ, રશિયા સત્તાવાર રીતે સ્વીકારવાનું ટાળી રહ્યું છે કે મોસ્કવા યુક્રેનિયન મિસાઇલનો ભોગ બન્યા છે, પરંતુ આ માત્ર સત્તાવાર ચેનલ પર જ સ્વીકારવામાં આવી રહ્યું છે.

મોટા યુદ્ધ જહાજ ડૂબી જતાં રશિયા ગુસ્સે ભરાયું.રશિયાના એક સરકારી ટીવીએ જાહેરાત કરી છે કે યુક્રેન સાથે ચાલી રહેલા યુદ્ધમાં તેનું નૌકા યુદ્ધ જહાજ મોસ્કવા ડૂબી જતાં ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ શરૂ થઈ ગયું છે. જોકે, સત્તાવાર રીતે રશિયાએ કહ્યું છે કે આ જહાજ આગને કારણે ડૂબી ગયું છે.

જો કે, યુક્રેને દાવો કર્યો છે કે તેણે કાળા સમુદ્રમાં રશિયાના મુખ્ય યુદ્ધ જહાજને નેપ્ચ્યુન મિસાઈલથી નષ્ટ કરી દીધું છે. આ જહાજ ડૂબી જવાથી રશિયાને અંદરથી કેટલું નુકસાન થયું છે. આ તેની ફ્લેગશિપ પ્રચાર ન્યૂઝ ચેનલ રસિયા 1 પર એન્કર અને ગેસ્ટ વચ્ચે ચાલી રહેલી ચર્ચા પરથી સ્પષ્ટ થાય છે અને સોશિયલ મીડિયા પર પણ ઘણી લડાઈ થઈ રહી છે.

‘ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ શરૂ થઈ ગયું છે’રશિયા 1 પર પ્રસારણ દરમિયાન એન્કર ઓલ્ગા સ્કાબાયેવા દ્વારા આપવામાં આવેલ નિવેદન ખૂબ જ સનસનાટીભર્યું છે અને તેણે સ્પષ્ટપણે કહ્યું છે કે હવે ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ શરૂ થઈ ગયું છે.

તેણે પ્રેક્ષકોને જાણ કરી, ‘તે જે પરિસ્થિતિ સર્જી છે તેને સરળતાથી ત્રીજું વિશ્વ યુદ્ધ કહી શકાય’; તેણે કહ્યું કે તે ‘ચોક્કસપણે ખાતરી છે.’ મેટ્રો અનુસાર, સ્કાબાયેવાએ વધુમાં કહ્યું, “જો નાટો સાથે નહીં, તો હવે અમે ચોક્કસપણે નાટોના ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સામે લડી રહ્યા છીએ.” આપણે આ સમજવાની જરૂર છે.’ તે રશિયન જહાજના ડૂબવા માટે નાટો દેશો તરફ ઈશારો કરી રહી છે.

સોશિયલ મીડિયા પર પણ તેની ચર્ચા ચાલી રહી છે રાજ્ય ટીવી ચેનલ પર ચર્ચા કરી રહેલા મહેમાનો, જે રશિયા વહાણના ડૂબવાનું કારણ કહેવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે, તેને રશિયન જમીન પરના હુમલા તરીકે વર્ણવે છે.

જ્યારે, સત્તાવાર રીતે રશિયા કહી રહ્યું છે કે આગને કારણે જહાજ ડૂબી ગયું છે. અતિથિને વારંવાર કહેવામાં આવ્યું હતું કે તે યુક્રેન સામે “વિશેષ લશ્કરી કાર્યવાહી” કહે છે, જેનો રશિયા સત્તાવાર રીતે ઉપયોગ કરી રહ્યું છે, તેને યુદ્ધ કહેવાને બદલે. આ વીડિયો ક્લિપ સોશિયલ મીડિયા પર વાયરલ થઈ રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *