રશિયા અને યુક્રેન ના યુદ્ધની કુંડળી કરી તૈયાર જુઓ કેટલો ખતરો છે પરમાણુ યુદ્ધ થવામાં લોકોમાં ઝડપથી થઇ રહી છે વાયરલ - khabarilallive    

રશિયા અને યુક્રેન ના યુદ્ધની કુંડળી કરી તૈયાર જુઓ કેટલો ખતરો છે પરમાણુ યુદ્ધ થવામાં લોકોમાં ઝડપથી થઇ રહી છે વાયરલ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. ગ્રહો અનુસાર મંગળ અને શનિના સંયોગને કારણે રશિયા અને યુક્રેન ભયાનક યુદ્ધમાંથી પસાર થઈ રહ્યા છે. મંગળ ઉચ્ચ છે અને શનિ તેની પોતાની રાશિમાં મજબૂત સ્થિતિમાં છે. આવી સ્થિતિમાં ભીષણ યુદ્ધનો ખતરો સર્જાયો છે.

શનિ પોતાના ઘરમાં બિરાજમાન છે. ઉચ્ચ રાશિમાં મંગળનો પ્રવેશ મંગળને ખૂબ જ મજબૂત સ્થિતિમાં મૂકે છે. મંગળ હિંમત, ક્રોધ, લડાઈ અને સર્વોપરિતા માટેની સ્પર્ધાથી ભરેલો છે. મંગળ અને શનિ બંને ક્રૂર ગ્રહો માનવામાં આવે છે.

બંનેનું સંયોજન અત્યંત વિરોધાભાસી છે. આ બે ગ્રહોના પ્રભાવને કારણે રશિયા અને યુક્રેનમાં યુદ્ધની સ્થિતિ સર્જાઈ છે. જ્યાં સુધી શનિની ગતિ નહીં બદલાય ત્યાં સુધી દુનિયા તણાવમાંથી પસાર થશે.

શનિ અને મંગળ બંને સ્વાભિમાની છે
શનિ અને મંગળ બંને મોટા ગ્રહો છે. બંને નમેલા ગ્રહો નથી. બંનેને ગર્વ છે. બંને પોતાનું વર્ચસ્વ જાળવી રાખવા માંગે છે. આ બે ગ્રહોથી પ્રભાવિત હોવાથી રશિયા અને યુક્રેન ઝુકવા માંગતા નથી.

સર્વોપરિતાની લડાઈને કારણે બંને દેશો વચ્ચે આપત્તિજનક સ્થિતિ સર્જાઈ છે. અત્યારે શુક્ર પણ આ રાશિમાં છે જેના કારણે પરસ્પર સમજૂતી વગેરેનો સમયગાળો ચાલુ રહેશે. સમજૂતી ન સ્વીકારવાની જીદને કારણે બંને દેશો વચ્ચે મોટા યુદ્ધની સ્થિતિ સર્જાઈ શકે છે. આવનારા સમયમાં સ્થિતિ વધુ ખરાબ થઈ શકે છે, શુક્રના પ્રભાવને કારણે વિશ્વના ઘણા દેશો બંને દેશોના પક્ષમાં આવી શકે છે.

રશિયા અને યુક્રેનની કુંડળી શું કહે છે?
જેમ જ્યોતિષ શાસ્ત્ર અનુસાર વ્યક્તિની કુંડળી જોઈને તેના ભવિષ્ય વિશે જાણકારી મેળવી શકાય છે. એ જ રીતે દરેક દેશ, કાળ અને જમીનની કુંડળી પણ જોવામાં આવે છે.

હાલમાં રશિયા અને યુક્રેનની કુંડળીમાં કેટલાક એવા યોગ બની રહ્યા છે જેના કારણે બંને દેશ એકબીજા સાથે ટકરાયા છે. અને આ યુદ્ધે એવું ભયાનક સ્વરૂપ ધારણ કર્યું છે કે ત્યાં માનવતા પરેશાન છે.

રશિયન જન્માક્ષર
સ્થાપના દિવસ – 23 ડિસેમ્બર 1991
સમય- 6.00 કલાક
સ્થાન- મોસ્કો
રશિયન આરોહીની કુંડળી કર્ક છે અને કર્ક રાશિ છે. હાલમાં કેતુની મહાદશા ચાલી રહી છે જે ઑક્ટોબર 2020થી શરૂ થઈ છે અને ઑક્ટોબર 2027 સુધી ચાલશે અને કેતુમાં શુક્રની અંતર્દશા ચાલી રહી છે જે માર્ચ 2021થી શરૂ થઈ છે અને મે 2022 સુધી ચાલશે.

રશિયાની અર્થવ્યવસ્થાને અસર થશે, ફુગાવો તેની ટોચે પહોંચશે
રશિયાની કુંડળીમાં ચંદ્રનો સ્વામી ઉર્ધ્વગામી, ભાગ્યનો સ્વામી ગુરુ સિંહ રાશિમાં બેઠો છે અને કર્મનો સ્વામી મંગળ વૃશ્ચિક રાશિમાં પાંચમા ભાવમાં બેઠો છે. કેતુ 12માં ભાવમાં બેઠો છે અને શુક્ર ચોથા ભાવમાં પોતાની તુલા રાશિમાં બેઠો છે.

રશિયા દ્વારા તેની સરહદોને વધુ સુરક્ષિત કરવા માટે આ યુદ્ધ રશિયાની અર્થવ્યવસ્થાને અસર કરશે, સંપત્તિ, જાહેર, માન-સન્માનનું નુકસાન થશે, મંગળ માનવામાં આવે છે. યુદ્ધના દેવતા અને કેતુને 8મા દૃષ્ટિકોણથી જોતા રશિયા પોતાના સ્વાભિમાન, ગૌરવને બચાવવા યુદ્ધમાં કોઈપણ હદે જઈ શકે છે, યુક્રેનને ઘણું નુકસાન કરી શકે છે.

યુક્રેનની જન્માક્ષર
સ્થાપના દિવસ -24-8-1991
સમય – 18 કલાક
સ્થાન- કિવ, યુક્રેન
યુક્રેનની મકર રાશિ એ ચઢતી જન્માક્ષર છે અને હાલમાં મકર રાશિ છે ગુરુની મહાદશા ચાલી રહી છે જે ઓગસ્ટ 2013 થી શરૂ થઈ છે અને ઓગસ્ટ 2029 સુધી ચાલશે અને શુક્રની અંતર્દશા ચાલી રહી છે જે જૂન 2021 થી શરૂ થઈ છે અને ફેબ્રુઆરી 2024 સુધી ચાલશે.

અધિપતિ શનિ પોતાની રાશિ મકર રાશિમાં બિરાજમાન છે. ચંદ્ર એ સાતમા ઘરનો સ્વામી છે. ભાગ્યનો સ્વામી બુધ આઠમા ભાવમાં બેઠો છે, આઠમા ભાવમાં સૂર્ય, ગુરુ, શુક્ર એક સાથે બેઠા છે, શુક્ર અને ગુરુ પણ અસ્ત છે, રાહુ 12મા ભાવમાં મીન રાશિમાં બેઠો છે.

ગુરુ બળવાન ઘરનો સ્વામી અને 12મા ઘરનો સ્વામી છે, શુક્ર પાંચમા ઘર અને 10મા ઘરનો સ્વામી છે, બંને ગ્રહો સૌમ્ય ગ્રહો છે, યુદ્ધનો દેવ છે, મંગળ ભાગ્ય ગૃહમાં બેઠો છે, જોઈ રહ્યો છે. ચોથા દ્રષ્ટિકોણથી 12મા ભાવમાં બેઠેલા રાહુ પર. એટલે કે, રાહુને બાહ્ય તત્વ, અજાણ્યા લોકો, કપટ, આજ્ઞાભંગનો કારક માનવામાં આવે છે.

રાહુના કારણે યુક્રેન વધુ પરેશાન થઈ રહ્યું છે, વિવિધ દેશોએ યુક્રેનને જે વચન આપ્યું હશે તે ક્યારેય પૂરું નહીં થાય, રાહુના પ્રભાવ અને શુક્રની અંતર્દશાના કારણે કેટલાક દેશો યુક્રેનને ઉશ્કેરી શકે છે અને પરમાણુ કે રાસાયણિક હથિયારોનો ઉપયોગ કરી શકે છે.યુક્રેન પ્રયાસ કરી શકે છે. ઉપયોગ કરીને યુદ્ધમાં રહેવા માટે

ગ્રહોની ગતિ બદલવાથી પરમાણુ યુદ્ધનો ખતરો ટળી શકે છે.07 એપ્રિલે મંગળ સંપૂર્ણપણે મકર રાશિમાંથી નીકળી ગયો છે અને 15-20 એપ્રિલ સુધીમાં તે નબળો થઈ જશે. જેના કારણે બંને દેશો વચ્ચે શાંતિના સમયગાળાની આશા છે.

વિશ્વના દેશો પરસ્પર સમજણ વિકસાવવા અને બંને દેશો વચ્ચે શાંતિ સ્થાપવામાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવી શકે છે. વિશ્વમાં પરમાણુ બોમ્બનો ખતરો પણ ટળી જશે. આ દરમિયાન, વિશ્વએ બંને દેશોની તરફેણમાં ન્યાયપૂર્ણ જોડાણ અને શાંતિ કરારની ભૂમિકામાં મહત્વપૂર્ણ યોગદાન આપવું જોઈએ.

મંગળની પ્રગતિથી રાહત મળશે
વિશ્વના ઘણા દેશો બંને દેશોને યુદ્ધ ન કરવા અને એકબીજા સાથે શાંતિ કરાર કરવા માટે સમજાવવા જેવા વિચારો હોઈ શકે છે. પરંતુ પરસ્પર સમજૂતીની શરત ન સ્વીકારવાથી બંને દેશો ભીષણ યુદ્ધના જોખમે પહોંચી શકે છે. વિશ્વને પરમાણુ યુદ્ધ જેવી ભયાનકતા જોવી પડી શકે છે.

થોડી રાહત એ છે કે શુક્ર, જે બંને દેશો વચ્ચે કરારો વગેરે દ્વારા પરસ્પર સમાધાન માટેના પ્રયાસો ચાલુ રાખશે. જેના કારણે બંને દેશો વચ્ચે વિકટ સ્થિતિ સર્જાઈ શકે છે. રાહતની વાત એ છે કે મંગળ પણ ધીરે ધીરે આ રાશિમાંથી આગળ વધવા લાગશે અને નબળો પડવા લાગશે, આવી સ્થિતિમાં બંને દેશો સમજૂતી પર આવવા લાગશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *