યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં એલન મસ્ક ની એક ગેમ પડી ગઈ રશિયાને ભારે મોકલી દીધી યુક્રેન ને એવી વસ્તુ કે કોઈ વાળ પણ વકો નહિ કરી શકે - khabarilallive    

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં એલન મસ્ક ની એક ગેમ પડી ગઈ રશિયાને ભારે મોકલી દીધી યુક્રેન ને એવી વસ્તુ કે કોઈ વાળ પણ વકો નહિ કરી શકે

રશિયા દ્વારા લાદવામાં આવેલા યુદ્ધનો સામનો કરી રહેલા યુક્રેન માટે ઈલોન મસ્ક કોઈ વરદાનથી ઓછું નથી. રશિયાના હુમલાને કારણે જ્યાં યુક્રેનના તમામ વિસ્તારોમાં વીજળી, કોમ્યુનિકેશન, ઈન્ટરનેટ, મોબાઈલ સિગ્નલ બધું જ ઠપ થઈ ગયું છે.

ત્યાં એલોન મસ્કની કંપની સ્પેસએક્સ દ્વારા બનાવેલા નાના સેટેલાઇટ ટર્મિનલની મદદથી યુક્રેનના દૂરના વિસ્તારોમાં રહેતા લોકો પણ તેનો ઉપયોગ કરી શકશે. સામન્ય રીતે ઈન્ટરનેટ માટે દરિયાની નીચે લાંબા વાયર નાખવામાં આવે છે, પરંતુ મસ્કની કંપનીએ સેટેલાઈટ દ્વારા ગમે ત્યાં ઈન્ટરનેટ સેવા પૂરી પાડવાની ટેક્નોલોજી તૈયાર કરી છે. સેટેલાઇટ ટર્મિનલ આનો એક ભાગ છે.

યુક્રેનની પત્રકાર ક્રિસ્ટીના બર્ડિન્સકીખે એક તસવીર ટ્વીટ કરી છે. કિવ નજીકના ઈવાંકીવ ગામની આ તસવીરમાં કેટલાક લોકો એક જગ્યાએ એકઠા થઈને મોબાઈલ ચલાવી રહ્યા છે. મધ્યમાં એક નાની સેટેલાઇટ ડીશ રાખવામાં આવી છે.

ક્રિસ્ટીનાએ ટ્વીટમાં લખ્યું હતું કે, ‘આ ઈલોન મસ્કની શક્તિ છે! ઇવાન્કિવમાં વીજળી, મોબાઇલ સંચાર અને ઇન્ટરનેટ સુવિધાઓ નાશ પામી છે અને સ્ટારલિંકનો આભાર, અહીંના લોકો પ્રથમ વખત તેમના નજીકના અને પ્રિયજનોનો સંપર્ક કરવા સક્ષમ છે.

યુદ્ધથી ઇન્ટરનેટ આપવી યુદ્ધ શરૂ થયા પછી, યુક્રેનના એક મંત્રીએ એલોન મસ્કને ત્યાં ઈન્ટરનેટ સુવિધા આપવા વિનંતી કરી. તરત જ, 26 ફેબ્રુઆરીના રોજ, મસ્કની કંપની સ્પેસએક્સે યુક્રેનમાં તેની સ્ટારલિંક સેવા સક્રિય કરી.

કંપનીએ ત્યાં હાઈ-સ્પીડ ઈન્ટરનેટ આપવા માટે તેના ઉપગ્રહને અવકાશમાં ઓછી ભ્રમણકક્ષામાં સ્થાપિત કર્યો છે. આ અઠવાડિયે યુએસ એજન્સી ફોર ઇન્ટરનેશનલ ડેવલપમેન્ટ (યુએસએઆઇડી) એ અહેવાલ આપ્યો કે તેણે યુક્રેનમાં 5,000 સ્ટારલિંક ટર્મિનલ મોકલ્યા છે જેથી લોકો ઇન્ટરનેટનો ઉપયોગ કરી શકે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *