યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં આખરે આ દેશ ના સૈનિકો એ કર્યું આત્મસમર્પણ શું છે આ યુદ્ધના અંત ની શરૂઆત

યુક્રેન ના સૈનિકો અને જેલેન્સ્કીના જજબા ને દરેક દેશન લોકો સબાશી આપી રહ્યા છે પરંતુ રશિયા કોઈ સંજોગોમાં હાર માનવા તૈયાર નથી યુદ્ધ 4 દિવસ માં જીતી સ્કે એવા રશિયાને મુહતોડ્ જવાબ આપ્યો છે યુક્રેન ના ન સૈનિકો એ યુક્રેનના સૈનિકો હવે આત્મસમર્પણ કરે તો તેમના આ જજબા ને દુનિયા યાદ રાખશે

ચેચન્યાના રશિયન પ્રજાસત્તાકના નેતા, રમઝાન કાદિરોવે, મેરીયુપોલમાં 1,000 થી વધુ યુક્રેનિયન દળોના શરણાગતિ વિશે માહિતી આપી છે. શ્રી કાદિરોવે ટેલિગ્રામ પર લખ્યું: “યુક્રેનિયન સશસ્ત્ર દળોના 1,000 થી વધુ મરીન આજે મેરીયુપોલમાં આત્મસમર્પણ કર્યું છે. જેમાં સેંકડો ઘાયલ છે. તેમના દ્વારા લેવામાં આવેલ આ યોગ્ય પગલું છે.

પૂર્વી યુક્રેનમાં ડોનેટ્સક અને લુહાન્સ્કને સ્વતંત્ર રાજ્યો તરીકે માન્યતા આપ્યા બાદ યુક્રેનિયન દળો દ્વારા વારંવાર થતા હુમલાઓ સામે રક્ષણ માટે રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરીએ યુક્રેનમાં વિશેષ લશ્કરી કાર્યવાહી શરૂ કરી હતી.

રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયના પ્રવક્તાએ આ હુમલા વિશે કહ્યું કે વિશેષ સૈન્ય કાર્યવાહીનો હેતુ યુક્રેનના સૈન્ય માળખાને નિશાન બનાવવાનો છે. તેમનો યુક્રેન પર કબજો કરવાનો કોઈ ઈરાદો નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.