કંગાળ પાકિસ્તાનને બચાવવા સહબાજ સરીફે પીએમ બનતા જ લીધો મોટો ફેંસલો આખા પાકિસ્તાનમાં મચી ગઈ હડકંપ - khabarilallive    

કંગાળ પાકિસ્તાનને બચાવવા સહબાજ સરીફે પીએમ બનતા જ લીધો મોટો ફેંસલો આખા પાકિસ્તાનમાં મચી ગઈ હડકંપ

પાકિસ્તાનના નવનિયુક્ત વડા પ્રધાન શાહબાઝ શરીફને વારસામાં સત્તાની સાથે સાથે દેશની ગરીબી પણ મળી છે. આ જ કારણ છે કે પાકિસ્તાનને મંદીના ખાડામાંથી બહાર લાવવા માટે વડાપ્રધાન શાહબાઝે સત્તા સંભાળ્યાના પહેલા જ દિવસે મોટો નિર્ણય લીધો છે.

તેમણે પાકિસ્તાનના તમામ સરકારી કર્મચારીઓ માટે બે દિવસની સાપ્તાહિક રજાનો નિયમ ખતમ કરી દીધો છે. દેશમાં સરકારી કર્મચારીઓને હવે એક દિવસની રજા મળશે. આ ઉપરાંત ઓફિસનો સમય પણ સવારે 10 વાગ્યાને બદલે 8 વાગ્યાથી શરૂ થશે.

પાકિસ્તાનના સરકારી સૂત્રોનું કહેવું છે કે તેમનો આ નિર્ણય દેશને આર્થિક સંકટમાંથી બહાર કાઢવાનો પ્રયાસ છે. શાહબાઝ શરીફ સવારે 8 વાગ્યે પીએમ ઓફિસ પહોંચ્યા, જ્યારે કર્મચારીઓ માત્ર 10 વાગ્યે જ પહોંચી રહ્યા છે. જ્યારે શાહબાઝ શરીફ 8 વાગે પીએમ ઓફિસ પહોંચ્યા ત્યારે કર્મચારીઓમાં હોબાળો મચી ગયો હતો.

આ સાથે તેમણે જાહેરાત કરી કે હવેથી તમામ કર્મચારીઓ માટે એક જ સમય રહેશે. આ સિવાય તેમણે કહ્યું કે હવે માત્ર રવિવારની સાપ્તાહિક રજા રહેશે. રેડિયો પાકિસ્તાને કહ્યું, ‘અમે જનતાની સેવા કરવા આવ્યા છીએ અને આવી સ્થિતિમાં એક મિનિટ પણ વેડફવી જોઈએ નહીં.

જો કે શાહબાઝ શરીફે આ પ્રસંગે કર્મચારીઓને થોડી રાહત પણ આપી છે. તેમણે કર્મચારીઓ માટે પેન્શન વધારવાની અને લઘુત્તમ વેતન વધારીને 25,000 રૂપિયા કરવાની જાહેરાત કરી.

આ સિવાય શાહબાઝ શરીફે પીએમ બન્યાના પહેલા જ દિવસે આર્થિક નિષ્ણાતોની બેઠક બોલાવી હતી. આ દરમિયાન તેમણે દેશ સામે ચાલી રહેલા આર્થિક સંકટનો સામનો કરવા માટેના ઉપાયો અંગે સૂચનો માંગ્યા હતા. આ દરમિયાન શાહબાઝ શરીફની કેબિનેટને લઈને પણ ચર્ચા ચાલી રહી છે.

હજુ સુધી આ અંગે કોઈ જાહેરાત કરવામાં આવી નથી, પરંતુ પાકિસ્તાની મીડિયાનું કહેવું છે કે બિલાવલ ભુટ્ટો ઝરદારીને વિદેશ મંત્રી બનાવવામાં આવી શકે છે. આ સિવાય પાકિસ્તાન મુસ્લિમ લીગ-નવાઝના નેતા રાણા સનુલ્લાહને ગૃહ મંત્રી અને મરિયમ નવાઝને સૂચના અને પ્રસારણ મંત્રી બનાવવામાં આવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *