યુક્રેની લોકો જોડે આવું કરવા માંગે છે પુતિન જેલેન્સ્કીનો સનસનીખેજ ખુલાશો

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ દાવો કર્યો છે કે રશિયન સૈનિકોએ તેમના દેશના ઉત્તરીય પ્રદેશોમાં ઘરો, ખેતરો અને રસ્તાઓ સહિત દરેક જગ્યાએ લેન્ડમાઈન છોડી દીધી છે. સોમવારના અંતમાં તેમના સંબોધનમાં, ઝેલેન્સકીએ રશિયન સૈનિકો પર ટ્રિપવાયર ટનલ સહિત મોટી સંખ્યામાં ખતરનાક વસ્તુઓ પાછળ છોડી જવાનો આરોપ મૂક્યો હતો.

તેમણે કહ્યું, “આપણા દેશના ઉત્તરીય વિસ્તારોમાં સુરક્ષા કાર્ય ચાલી રહ્યું છે, જ્યાંથી રશિયન સૈનિકોને ભગાડવામાં આવ્યા છે… સૌ પ્રથમ તો લેન્ડમાઈન્સને હટાવવામાં આવી રહી છે.” રશિયન સૈનિકોએ હજારો ખતરનાક વસ્તુઓ પાછળ છોડી દીધી છે.

આ એવા શેલ છે કે જેમાં વિસ્ફોટ થયો નથી, તેમાં લેન્ડમાઈન છે, ટ્રીપવાયર લેન્ડમાઈન છે. તેમણે કહ્યું કે યુક્રેનિયન સૈનિકો દરરોજ આ વસ્તુઓનો નિકાલ કરી રહ્યા છે. “કબજેદારોએ બધે જ લેન્ડમાઈન છોડી દીધી… તેઓએ કબજે કરેલા ઘરો… રસ્તાઓ પર અને ખેતરોમાં પણ,” તેમણે કહ્યું.

તેઓએ લોકોની સંપત્તિ, કાર અને દરવાજાઓમાં પણ લેન્ડમાઈન બિછાવી છે. તેઓએ ઇરાદાપૂર્વક આ વિસ્તારોમાં પાછા ફરવું શક્ય તેટલું જોખમી બનાવવા માટે બધું કર્યું.

રાષ્ટ્રપતિએ એમ પણ કહ્યું કે રશિયાની કાર્યવાહીને કારણે યુક્રેન હવે વિશ્વમાં લેન્ડમાઈનથી સૌથી વધુ પ્રભાવિત દેશોમાંનો એક છે. તેણે આંતરરાષ્ટ્રીય સમુદાયને વિનંતી કરી કે તે રશિયન સૈનિકો દ્વારા કરવામાં આવેલ યુદ્ધ અપરાધ ગણે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.