રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ માં જેલેસ્કી એવી જગ્યાએથી કરે બધું કાર્ય કે પુતિન પણ રહી ગયા હેરાન - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ માં જેલેસ્કી એવી જગ્યાએથી કરે બધું કાર્ય કે પુતિન પણ રહી ગયા હેરાન

રશિયા-યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધની વચ્ચે એક બાજુથી હુમલા અને પછી બીજી બાજુથી જવાબી કાર્યવાહીનો સિલસિલો ચાલુ છે. લડાઈના પહેલા દિવસે 24 ફેબ્રુઆરીએ રશિયાએ યુક્રેન પર આક્રમણ કર્યું ત્યારથી યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોદિમીર ઝેલેન્સકી રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનના દુશ્મનોની યાદીમાં ટોચ પર છે.

યુક્રેનના પ્રમુખ બંકરમાં છુપાયેલા.રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીનું જીવન સતત ચારે બાજુથી ભયના પડછાયા હેઠળ છે. જેના કારણે તે અજ્ઞાત સ્થળે અંડરગ્રાઉન્ડ બંકરમાં રહે છે. તેમની સુરક્ષાની જવાબદારી યુક્રેનિયન આર્મીના સૌથી ચપળ સ્નાઈપર કમાન્ડો સંભાળી રહ્યા છે.

રિપોર્ટ અનુસાર રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકી 24 કલાકમાં માત્ર બે કલાક જ ઊંઘે છે અને ત્રણથી ચાર દિવસમાં માત્ર એક જ વાર પોતાના બંકરમાંથી બહાર આવે છે. બીજી બાજુ, ઝેલેન્સકીનો આખો પરિવાર તેમનાથી દૂર બીજા બંકરમાં છુપાયેલો છે.

રશિયા તરફથી હુમલાની ધ મકી.યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી તેમનો મોટાભાગનો સમય બંકરમાં વિતાવે છે. રશિયન સૈન્યના ઝડપી હુમલાના તાંડવ વચ્ચે તેમની આસપાસ 24 કલાકનો ખતરો છે. દર ત્રણથી ચાર દિવસે તે બંકરમાંથી બહાર નીકળે છે.

ગુપ્તચર એજન્સીઓ પાસે વિશ્વસનીય ઇનપુટ છે કે રશિયન હુમલાખોરો રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીની પત્ની અને તેમના બાળકોના જીવનને જોખમમાં મૂકે છે. ઓલેના ઝેલેન્સકી સોશિયલ મીડિયા પર સ્પષ્ટપણે બોલે છે.એક તરફ, રાષ્ટ્રપતિ વોલોડિમિર ઝેલેન્સ્કી સતત દેશના વિવિધ ભાગોનો સ્ટોક લેવા માટે બહાર જઈ રહ્યા છે.

તે જ સમયે, યુક્રેનની પ્રથમ મહિલા અને રાષ્ટ્રપતિની પત્ની ઓલેના ઝેલેન્સ્કી સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ જ અવાજ ઉઠાવી રહી છે. યુક્રેનમાં સામૂહિક કબરો અને વિનાશની તસવીરો શેર કરીને તેણે પશ્ચિમી દેશોને અપીલ કરી છે કે તેઓ આ મુદ્દે રશિયા સામે પગલાં લે અને આ નર સં હાર બંધ કરે.

‘મને મારા પતિની સુરક્ષાનો ડર છે’ઓલેના ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે તે તેના પતિના સ્વાસ્થ્ય વિશે ચિંતિત છે. ફેબ્રુઆરીમાં હુમલો શરૂ થયો ત્યારથી તેની એક ડઝનથી વધુ વખત હતયા કરવામાં આવી છે, પરંતુ તે કોઈક રીતે બચી ગયો છે.

યુક્રેનની દરેક અન્ય સ્ત્રીની જેમ, હું પણ મારા પતિને લઈને ડરુ છું. દરરોજ સવારે મારા પતિને ફોન કરતાં પહેલાં, હું પ્રાર્થના કરું છું કે બધું જલ્દી ઠીક થઈ જાય. હું જાણું છું કે મારા પતિ ખૂબ જ મજબૂત અને સહનશીલ છે, તેમ છતાં હું પ્રાર્થના કરું છું કે ભગવાન તેમને તેમના દેશવાસીઓના હિતમાં યુદ્ધ જીતવાની હિંમત આપે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *