પાકિસ્તાનના નવા પીએમ બનતાજ શાહબાઝ ગયા જિનપિંગ શરણ માં ભારત વિશે કહ્યું આવુ - khabarilallive    

પાકિસ્તાનના નવા પીએમ બનતાજ શાહબાઝ ગયા જિનપિંગ શરણ માં ભારત વિશે કહ્યું આવુ

ઈમરાન ખાનના સ્થાને પાકિસ્તાનના નવા વડાપ્રધાન બનેલા શાહબાઝ શરીફે કાશ્મીરના રોષનું રટણ શરૂ કરી દીધું છે. શહેબાઝ શરીફે કહ્યું- દુર્ભાગ્યે અમે ભારત સાથે વધુ સારા સંબંધ બનાવી શક્યા નથી. નવાઝ શરીફ ભારત સાથે વધુ સારા સંબંધો ઈચ્છતા હતા. ઓગસ્ટ 2019 માં કાશ્મીર સાથે જે થયું, કલમ 370 નાબૂદ કરવામાં આવી.

શું અમે કોઈ પગલાં લીધાં છે? પાકિસ્તાને આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે કાશ્મીર મુદ્દો ઉઠાવ્યો, શું છે કાશ્મીરીઓનું નસીબ? કાશ્મીરની ખીણમાં કાશ્મીરીઓનું લોહી વહી રહ્યું છે. ત્યાંના વાદીઓ કાશ્મીરીઓના લોહીથી લાલ થઈ ગયા છે.

કાશ્મીર ઉકેલ્યા વિના શાંતિ નથી
શહેબાઝ શરીફે વધુમાં કહ્યું- અમે ભારત સાથે વધુ સારા સંબંધો ઈચ્છીએ છીએ પરંતુ કાશ્મીર મુદ્દાને ઉકેલ્યા વિના શાંતિ જાળવી શકાતી નથી. અમે દરેક મંચ પર કાશ્મીરીઓ માટે અમારો અવાજ ઉઠાવીશું. રાજદ્વારી સ્તર પર કામ કરશે. તેમને સમર્થન આપશે. તેઓ આપણા લોકો છે. હું પીએમ મોદીને સલાહ આપીશ કે તમે સમજો કે બંને તરફ ગરીબી છે, બેરોજગારી છે.

શા માટે આપણે આપણી જાતને અને આપણી આવનારી પેઢીઓને નુકસાન પહોંચાડવા માંગીએ છીએ? ચાલો કાશ્મીરનો મુદ્દો કાશ્મીરીઓની આકાંક્ષાઓ અનુસાર નક્કી કરીએ. ભારત અને પાકિસ્તાન ખુશીઓ લાવે.

શાહબાઝે ચીનના ચરણોમાં નાખ્યો
પાકિસ્તાનના બાકીના નેતાઓની જેમ શાહબાઝ શરીફ પણ ચીનના પગે પડેલા જોવા મળ્યા હતા. શરીફે કહ્યું- ચીન પાકિસ્તાનના સુખ-દુઃખનું ભાગીદાર છે અને તેણે દરેક વખતે પાકિસ્તાનનો સાથ આપ્યો છે.

એટલું જ નહીં, શાહબાઝ શરીફે કહ્યું કે કોઈ કંઈ કરી શકે નહીં પરંતુ ચીન પાસેથી અમારી મિત્રતા છીનવી નહીં શકાય અને આ મિત્રતા કયામત સુધી રહેશે. ચીનના રાષ્ટ્રપતિ શી જિનપિંગનો ઉલ્લેખ કરતા શાહબાઝ શરીફે કહ્યું કે અમે શી જિનપિંગના આભારી છીએ અને અમે CPEC પર વધુ ઝડપથી કામ કરીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *