યુદ્ધના 48 માં દિવસે રશિયાએ કર્યું એવું કામ નાટો નું ચક્રવ્યું તૂટ્યું જુઓ યુક્રેન માટે કેટલું ખતરનાક - khabarilallive    

યુદ્ધના 48 માં દિવસે રશિયાએ કર્યું એવું કામ નાટો નું ચક્રવ્યું તૂટ્યું જુઓ યુક્રેન માટે કેટલું ખતરનાક

રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રાલયના પ્રવક્તા મેજર જનરલ ઇગોર કોનાશેન્કોવે સોમવારે દાવો કર્યો હતો કે રશિયન કાલિબ્ર મિસાઇલોએ રવિવારે મધ્ય-પૂર્વ યુક્રેનિયન શહેર ડીનિપ્રોની બહારના ભાગમાં હેંગરમાં છુપાયેલા ચાર S-300 લૉન્ચરને નષ્ટ કરી દીધા હતા અને રશિયાના ઓછામાં ઓછા 25 યુક્રેનિયન સૈનિકો માર્યા ગયા હતા.

એવા અહેવાલો છે કે રશિયાએ જે મિસાઇલ સિસ્ટમ ઉડાવી હોવાનો દાવો કર્યો હતો તે સ્લોવાકિયા દ્વારા યુક્રેનને આપવામાં આવી હતી. જોકે, સ્લોવાકિયાએ હાલ પૂરતું નકારી કાઢ્યું છે કે તેણે આપેલી મિસાઈલનો નાશ કરવામાં આવ્યો છે.

રશિયાના ભીષણ હુમલા ચાલુ છે
આ સંબંધમાં સ્લોવાકિયાના વડાપ્રધાન કાર્યાલય દ્વારા એક રિપોર્ટ જારી કરવામાં આવ્યો છે, જેમાં S-300 મિસાઈલ સિસ્ટમના વિનાશના દાવાને ‘ખોટો દાવો’ ગણાવ્યો છે. જો કે, તે સ્પષ્ટ નથી કે શું બંને પક્ષો એક જ હુમલા તરફ ઈશારો કરી રહ્યા છે. યુક્રેનિયન અધિકારીઓ દ્વારા તાત્કાલિક કોઈ ટિપ્પણી કરવામાં આવી ન હતી.

રશિયન સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું કે તેના દળોએ તાજેતરના દિવસોમાં ત્રણ અલગ-અલગ સ્થળોએ મિસાઇલ સંરક્ષણ પ્રણાલીઓને નિશાન બનાવી છે. તેઓએ ઇઝ્યુમ શહેર નજીક બે યુક્રેનિયન Su-25 એરક્રાફ્ટને પણ તોડી પાડ્યા અને બે દારૂગોળો ડેપોનો નાશ કર્યો, જેમાંથી એક દક્ષિણ શહેર માયકોલાઇવ નજીક હતું, તેઓએ જણાવ્યું હતું.

પૂર્વ યુક્રેનમાં રશિયાની સફળતાઅમેરિકી સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું છે કે પૂર્વી યુક્રેનમાં રશિયન સેનાને ઘણી સફળતા મળી રહી છે અને રશિયાને બખ્તરબંધ વાહનોનો લાભ મળી રહ્યો છે. તે જ સમયે, તમને જણાવી દઈએ કે રશિયાએ હવે ડોનબાસ વિસ્તાર પર પોતાનું ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે.

પેન્ટાગોનના પ્રેસ સેક્રેટરી જ્હોન કિર્બીએ જણાવ્યું હતું કે, 24 ફેબ્રુઆરીના આક્રમણ પછી, રશિયન દળોએ રાજધાની કિવ પર ફરીથી નિયંત્રણ મેળવવાનો ખૂબ પ્રયાસ કર્યો, પરંતુ રશિયા નિષ્ફળ રહ્યું.

જે બાદ હવે રશિયાએ પોતાનું તમામ ધ્યાન ડોનબાસ વિસ્તાર પર લગાવી દીધું છે અને હવે તેણે S-300 મિસાઈલ સિસ્ટમ ઉડાવી હોવાનો દાવો કર્યો છે. યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સે શુક્રવારે કહ્યું કે તેણે યુક્રેનને મોકલવામાં આવેલી S-300 એર ડિફેન્સ સિસ્ટમને બદલવા માટે સ્લોવાકિયાને પેટ્રિઅટ મિસાઇલ ડિફેન્સ સિસ્ટમ મોકલી છે.

રાસાયણિક શસ્ત્રો સાથે લડાઈનો ઇનકાર
તે જ સમયે, રશિયન સમર્થિત અલગતાવાદી કમાન્ડર એડ્યુઅર્ડ બાસુરીને ઇન્ટરફેક્સ ન્યૂઝ એજન્સીને જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનના આક્ષેપો છતાં, રશિયન સમર્થિત અલગતાવાદી દળોએ મેરીયુપોલ પર સંપૂર્ણ નિયંત્રણ મેળવવાના તેમના પ્રયાસોમાં રાસાયણિક હથિયારોનો ઉપયોગ કર્યો નથી.

યુક્રેનના નાયબ સંરક્ષણ પ્રધાન હેન્ના મલયારે મંગળવારે કહ્યું કે રશિયા યુદ્ધમાં રાસાયણિક શસ્ત્રોનો ઉપયોગ કરી રહ્યું છે અને દક્ષિણપૂર્વ યુક્રેનિયન બંદર શહેરની ઘેરાબંધી દરમિયાન ફોસ્ફરસ શસ્ત્રોનો ઉપયોગ કરવામાં આવ્યો હોઈ શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *