બાઈડેન અને મોદીની અહેમ બેઠક માં લેવાયો યુક્રેન રશિયા યુદ્ધ અંગે મોટો નિર્ણય - khabarilallive    

બાઈડેન અને મોદીની અહેમ બેઠક માં લેવાયો યુક્રેન રશિયા યુદ્ધ અંગે મોટો નિર્ણય

ભારત અને અમેરિકાના સંરક્ષણ અને વિદેશ મંત્રીઓ વચ્ચેની બેઠક પહેલા પીએમ મોદી અને અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેને વર્ચ્યુઅલ મીટિંગ કરી હતી. આ દરમિયાન પીએમ મોદીએ રશિયા-યુક્રેન સંકટ પર ભારતનું વલણ પણ સ્પષ્ટ કર્યું હતું.

વોશિંગ્ટનમાં યોજાનારી ભારત અને અમેરિકાના વિદેશ અને સંરક્ષણ પ્રધાનો વચ્ચેની બેઠક પહેલા PM મોદીએ સોમવારે અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેન સાથે વર્ચ્યુઅલ વાતચીત કરી હતી. આ દરમિયાન પીએમએ રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ પર પણ પોતાનું વલણ સ્પષ્ટ કર્યું.

પીએમ મોદીએ કહ્યું કે બંને દેશોના ટોચના નેતાઓએ સીધી વાત કરવી જોઈએ. પીએમએ કહ્યું કે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન અને યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ સામસામે બેસીને વાત કરવી જોઈએ.

યુક્રેનની સ્થિતિ ચિંતાજનક છે.રાષ્ટ્રપતિ બિડેન સાથે વાત કરતા પીએમ મોદીએ કહ્યું- આજની વાતચીત એવા સમયે થઈ રહી છે જ્યારે યુક્રેનની સ્થિતિ ઘણી ચિંતાજનક છે. થોડા અઠવાડિયા પહેલા સુધી, 20,000 થી વધુ ભારતીયો યુક્રેનમાં ફસાયેલા હતા. ઘણી મહેનત બાદ અમે તેમને સુરક્ષિત રીતે બહાર કાઢવામાં સફળ રહ્યા. જોકે એક વિદ્યાર્થીએ જીવ ગુમાવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *