આ વેપારીના ઘરે નોટોનો ઢગલો જોઈને ગણવા માટે 8 મશીન બોલાવવા પડ્યા ટોટલ રકમ જાણીને રહી જશો હેરાન - khabarilallive    

આ વેપારીના ઘરે નોટોનો ઢગલો જોઈને ગણવા માટે 8 મશીન બોલાવવા પડ્યા ટોટલ રકમ જાણીને રહી જશો હેરાન

ઈન્કમટેક્સ વિભાગને જૈનના ઘરે અનેક છાજલીઓમાંથી ભરેલી નોટો મળી આવી છે. આ નોટો ગણવા માટે 8 મશીન લગાવવામાં આવ્યા છે, પરંતુ હજુ સુધી ગણતરી પૂર્ણ થઈ નથી. દરમિયાન DGGIની ટીમ બિઝનેસમેન પીયૂષ જૈનના પુત્ર પ્રત્યુષ જૈનને પૂછપરછ માટે બીજી જગ્યાએ લઈ ગઈ છે.

ગુરુવારે GST ઈન્ટેલિજન્સ ડાયરેક્ટોરેટ જનરલ એટલે કે DGGI અને ઈન્કમ ટેક્સ ડિપાર્ટમેન્ટે કન્નૌજના પરફ્યુમ બિઝનેસમેન પીયૂષ જૈનના ઘરે દરો ડા પાડ્યા હતા. આ દરમિયાન છાજલીઓમાંથી એટલા પૈસા મળી આવ્યા કે નોટ ગણવા માટેના મશીનો બોલાવવામાં આવ્યા.

સેન્ટ્રલ બોર્ડ ઓફ ઇનડાયરેક્ટ ટેક્સિસ એન્ડ કસ્ટમ્સના ચેરમેન વિવેક જોહરીએ જણાવ્યું કે અત્યાર સુધીમાં લગભગ 150 કરોડ રૂપિયા જપ્ત કરવામાં આવ્યા છે. તેમણે કહ્યું કે નોટોની ગણતરી હજુ ચાલુ છે.

8 મશીનો વડે નોટો ગણવાનું આ દરોડાના 24 કલાકથી વધુ સમય વીતી ગયો છે. ઘરની અંદર ટીમ નોટો ગણવાનું કામ કરી રહી છે. ગુરુવારે 6 નોટ ગણવાના મશીનો મંગાવવામાં આવ્યા હતા, પરંતુ નોટોના એટલા બંડલ છે કે મશીનો ઓછા પડી ગયા છે. આ પછી વધુ બે મશીન મંગાવવામાં આવ્યા હતા. 8 મશીનોની મદદથી ટીમ નોટો ગણવાનું કામ કરી રહી છે, પરંતુ હજુ સુધી ગણતરી ચાલી રહી છે.

દરોડા દરમિયાન પિયુષ જૈનના ઘરની બહાર અત્યાર સુધીમાં નોટો ભરેલી 6 પેટીઓ રાખવામાં આવી છે. સ્ટીલના આ તમામ મોટા બોક્સમાં નોટો ભર્યા બાદ આવકવેરા વિભાગની ટીમ તેને પોતાની સાથે લઈ જશે. નોંધ લેવા માટે પીએસીને પણ બોલાવવામાં આવી છે. દરોડાની કાર્યવાહી હજુ ચાલુ છે.

રોકડ 150 કરોડથી વધુ હોઈ શકે છે GST ઇન્ટેલિજન્સનાં અમદાવાદ યુનિટ દ્વારા એક નિવેદન બહાર પાડવામાં આવ્યું છે. આ નિવેદનમાં એજન્સીએ કહ્યું કે ઘર પર દરોડા દરમિયાન નોટોના બંડલ મળી આવ્યા છે.

કાનપુરની SBI બેંકના અધિકારીઓની મદદથી મતગણતરી કરવામાં આવી રહી છે. એજન્સીએ અનુમાન લગાવ્યું છે કે રિકવર કરાયેલી રોકડ રૂ. 150 કરોડથી વધુ હોઈ શકે છે. એજન્સી હવે આ રોકડ જપ્ત કરવાની તૈયારી કરી રહી છે.

કોણ છે પીયૂષ જૈન?પિયુષ જૈન કન્નૌજના ઇત્તર વાલી ગલીમાં પરફ્યુમનો બિઝનેસ કરે છે. તેઓ કન્નૌજ, કાનપુર તેમજ મુંબઈમાં ઓફિસ ધરાવે છે. ઈન્કમટેક્સ પાસે ચાલીસથી વધુ એવી કંપનીઓ છે કે જેના દ્વારા પિયુષ જૈન પોતાનો પરફ્યુમનો બિઝનેસ ચલાવતા હતા.

આજે પણ, કાનપુરના મોટાભાગના પાન મસાલા એકમો પીયૂષ જૈન પાસેથી પાન મસાલા કમ્પાઉન્ડ મેળવે છે. આ અફેરમાં પિયુષ જૈન કન્નૌજથી કાનપુર આવ્યો હતો અને આનંદ પુરીમાં રહેવા લાગ્યો હતો.
નોટોથી ભરેલી છાજલીઓ… કાનપુરના પરફ્યુમના વેપારી પાસે એટલી રોકડ મળી કે 24 કલાકથી નોટોની ગણતરી ચાલી રહી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *