ઇમરાન ખાનની ખુરશી બાદ સહબાજ હજી તો પીએમ બન્યા પણ નથી ત્યાં ભારત માટે કહી દીધી મોટી વાત - khabarilallive    

ઇમરાન ખાનની ખુરશી બાદ સહબાજ હજી તો પીએમ બન્યા પણ નથી ત્યાં ભારત માટે કહી દીધી મોટી વાત

તેમણે કહ્યું છે કે અમે ભારત સાથે શાંતિ ઈચ્છીએ છીએ, જે કાશ્મીર વિવાદનો ઉકેલ ન આવે ત્યાં સુધી શક્ય નથી. શાહબાઝ શરીફ સોમવારે પાકિસ્તાનના વડાપ્રધાન બનવા જઈ રહ્યા છે.

શાહબાઝે શું કહ્યું જાણો પીએમએલ-એન)ના નેતા શાહબાઝે કહ્યું, “અલ્લાહે પાકિસ્તાનની કરોડો માતાઓ અને બહેનો, વડીલોની નમાઝ સ્વીકારી છે. પાકિસ્તાનમાં આજે એક નવી સવાર શરૂ થવાની છે. અમે પાકિસ્તાનને કાઈદ-એ-આઝમનું પાકિસ્તાન બનાવીશું.નેતાઓને પાકિસ્તાનની જેલોમાં કેવી રીતે મોકલવામાં આવ્યા, અમે તે માજી પાસે જવા માંગતા નથી.

અમે પાકિસ્તાનને વધુ સારું બનાવવા માંગીએ છીએ. હું કહેવા માંગુ છું કે અમે આ લોકોના ઘાને મટાડવા માંગીએ છીએ. અમે કોઈની સાથે બદલો નહીં લઈએ. અમે કોઈને જેલમાં નહીં મોકલીએ, પરંતુ કાયદો પોતાનું કામ કરશે. ન્યાયનો વિજય થશે. આપણે સૌ મળીને આ દેશને ચલાવીશું અને પાકિસ્તાનને કાઈદ-એ-આઝમનું પાકિસ્તાન બનાવીશું.

શાહબાઝે પોતાના ભાષણમાં વિરોધ પક્ષોના સંઘર્ષના વખાણ કર્યા હતા અને કહ્યું હતું કે, પાકિસ્તાનમાં આવા કિસ્સાઓ ભાગ્યે જ જોવા મળે છે. આખરે સિંહ સાથે પોતાના ભાષણનો અંત કરતા શરીફે કહ્યું કે, જ્યારે તમારો કાફલો અઝમ-ઓ-યાકીથી નીકળશે, ત્યારે રસ્તો જ્યાંથી તમે ઇચ્છો ત્યાંથી રવાના થશે. મને વતનની માટીની એડી ઘસવા દો. 

મોડી રાતે ઈમરાન ખાન સરકાર પડી 
પાકિસ્તાનમાં છેલ્લા ઘણા દિવસોથી ચાલી રહેલા રાજકીય ઘમાસાણ વચ્ચે પાકિસ્તાનના વડાપ્રધાન ઇમરાન ખાન આખરે મોડી રાત્રે પોતાની ખુરશી બચાવી શક્યા નહોતા. અવિશ્વાસની દરખાસ્ત દરમિયાન ચાલી રહેલા મતદાનમાં શાસક પીટીઆઈને પદભ્રષ્ટ કરવામાં આવ્યા બાદ લગભગ બાબતો સ્પષ્ટ થઈ ગઈ હતી.

અવિશ્વાસ પ્રસ્તાવની તરફેણમાં 174 મત પડ્યા હતા, જ્યારે તેની વિરુદ્ધમાં એક પણ મત પડ્યો ન હતો. ન્યૂઝ એજન્સી એએનઆઈના જણાવ્યા અનુસાર આવતીકાલે એટલે કે સોમવારે પાકિસ્તાન નેશનલ એસેમ્બલી નવા વડાપ્રધાનની પસંદગી કરશે.

શનિવારે મધરાત બાદ પાકિસ્તાન નેશનલ એસેમ્બલીમાં ઈમરાન ખાન વિરુદ્ધ અવિશ્વાસ પ્રસ્તાવમાં તેઓ હારી ગયા હતા. ખાન દેશના ઇતિહાસમાં પ્રથમ એવા વડાપ્રધાન બન્યા હતા જેમને અવિશ્વાસ પ્રસ્તાવ દ્વારા હટાવવામાં આવ્યા હતા.

69 વર્ષીય ખાન મત સમયે નીચલા ગૃહમાં હાજર ન હતા અને તેમની પાર્ટી પાકિસ્તાન તહરીક-એ-ઇન્સાફ (પીટીઆઈ)ના ધારાસભ્યોએ પણ તેમનો બહિષ્કાર કર્યો હતો. જો કે, બળવાખોર પીટીઆઈના સભ્યો ગૃહમાં હાજર હતા. ખાનને હટાવ્યા બાદ ગૃહના નવા નેતાને ચૂંટવાની પ્રક્રિયાનો રસ્તો સાફ થયો હતો.

વિપક્ષે પહેલેથી જ જાહેરાત કરી દીધી હતી કે પાકિસ્તાન મુસ્લિમ લીગ-નવાઝના પ્રમુખ શેહબાઝ શરીફ તેમના સંયુક્ત ઉમેદવાર હશે. આવી સ્થિતિમાં, રવિવારે શહેઝાબ શરીફને દેશના નવા વડા પ્રધાન તરીકે ચૂંટી શકાય છે. શેહબાઝે પ્રતિજ્ઞા લીધી હતી કે નવી સરકાર બદલાની રાજનીતિમાં સામેલ નહીં થાય.

વિશ્વાસ મતની જાહેરાત બાદ શેહબાઝે કહ્યું કે, “હું ભૂતકાળની કડવાશમાં પાછા જવા માંગતો નથી. આપણે તેને ભૂલીને આગળ વધવાનું છે. અમે કોઈ પણ બદલાની કાર્યવાહી કે અન્યાય નહીં કરીએ. અમે કોઈ પણ કારણ વગર કોઈને જેલમાં મોકલીશું નહીં.” વિશ્વાસ મતના પરિણામ બાદ પાકિસ્તાન પીપલ્સ પાર્ટીના અધ્યક્ષ બિલાવલ ભુટ્ટો ઝરદારીએ દેશના ઈતિહાસમાં પહેલીવાર કોઈ પ્રધાનમંત્રી વિરુદ્ધ અવિશ્વાસ પ્રસ્તાવ પસાર થવા પર સદનને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *