આખરે યુદ્ધના 42 માં દિવસે અમેરિકાએ આપ્યો યુક્રેનને ઝટકો અને રશિયાને કહી દીધી આ મોટી વાત - khabarilallive    

આખરે યુદ્ધના 42 માં દિવસે અમેરિકાએ આપ્યો યુક્રેનને ઝટકો અને રશિયાને કહી દીધી આ મોટી વાત

રશિયા છેલ્લા 42 દિવસથી યુક્રેન પર હુમલો કરી રહ્યું છે (રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ). યુદ્ધમાં યુક્રેનમાં સર્વત્ર તબાહી થઈ છે. આ યુદ્ધમાં અમેરિકા (યુએસ-યુક્રેન રિલેશન) યુક્રેનની મદદ કરી રહ્યું છે.

દરમિયાન, વ્હાઇટ હાઉસના પ્રેસ સેક્રેટરી જેન સાકીનું કહેવું છે કે રશિયા સાથે યુદ્ધમાં જવું અમેરિકન લોકોના હિતમાં નથી. જો કે, અમે યુક્રેનને અમારું સમર્થન ચાલુ રાખવા માટે પ્રતિબદ્ધ છીએ. આ યુદ્ધમાંથી બહાર આવવામાં થોડો સમય લાગશે અને અમેરિકા તેનો હિસ્સો રહેશે.

વ્હાઇટ હાઉસના પ્રેસ સચિવ જેન સાકીએ મંગળવારે મોડી રાત્રે પ્રેસ બ્રીફિંગમાં આ વાત કહી. “અમે યુક્રેનને અમારું ઐતિહાસિક સમર્થન ચાલુ રાખવા માટે કટિબદ્ધ છીએ,” તેમણે કહ્યું. પછી તે લશ્કરી સહાય હોય, માનવતાવાદી સહાય હોય કે નાણાકીય સહાય હોય. આ યુદ્ધમાંથી બહાર આવવામાં થોડો સમય લાગશે અને અમેરિકા તેનો હિસ્સો રહેશે.

જેન સાકીએ ચાલુ રાખ્યું, “પ્રતિબંધોનો ધ્યેય રશિયાને તેનો નિર્ણય બદલવા માટે દબાણ કરવાનો છે. તેમની પાસે અમર્યાદિત સંસાધનો નથી. અમારા દ્વારા લાદવામાં આવેલા ગંભીર પ્રતિબંધોને જોતાં, રશિયાને આખરે ડૉલર અનામતને ફડચામાં લેવાની અથવા નવી આવક અપનાવવાની અથવા ડિફોલ્ટ કરવાનું પસંદ કરવાની ફરજ પડશે.

તેમનું કહેવું છે કે અમારા ઉદ્દેશ્યનો સૌથી મોટો હિસ્સો એવા સંસાધનોને ખતમ કરવાનો છે કે જેના કારણે રાષ્ટ્રપતિ પુતિન યુક્રેન વિરુદ્ધ તેમનું યુદ્ધ ચાલુ રાખી રહ્યા છે અને તેમની નાણાકીય વ્યવસ્થામાં વધુ અનિશ્ચિતતા સર્જી રહ્યા છે.

હાલમાં યુક્રેનના બુચામાંથી જે ભયાનક તસવીરો સામે આવી છે તેણે દુનિયાને રશિયા સામે ઉભી કરી દીધી છે. યુક્રેને યુદ્ધ અપરાધો માટે રશિયા સામે સખત પ્રતિબંધો અને ટ્રાયલની માંગ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *