૧૦ મા ધોરણની પરીક્ષાએ લીધો બીજો ભરડો ખેડા જીલ્લાના ૧૫ વર્ષના વિકલાંગ વિદ્યાર્થીએ કહ્યું દુનિયાને અલવિદા - khabarilallive
     

૧૦ મા ધોરણની પરીક્ષાએ લીધો બીજો ભરડો ખેડા જીલ્લાના ૧૫ વર્ષના વિકલાંગ વિદ્યાર્થીએ કહ્યું દુનિયાને અલવિદા

ગુજરાતના ખેડા જિલ્લામાં ધોરણ 10ના વિદ્યાર્થીના મોતનો મામલો સામે આવ્યો છે. સ્નેહ ભોઈ નામના વિદ્યાર્થીની ક્લાસમાં અચાનક તબિયત બગડી હતી, જેના પછી તેને તાત્કાલિક હોસ્પિટલ લઈ જવામાં આવ્યો હતો.

જ્યાં ડોક્ટરોએ તેને મૃત જાહેર કર્યો હતો. જણાવવામાં આવી રહ્યું છે કે વિદ્યાર્થી વિકલાંગ હતો. અને પેપર આપતી વખતે અચાનક તેની તબિયત લથડી હતી. વિદ્યાર્થીના આકસ્મિક મૃત્યુથી સમગ્ર પરિવાર શોકમાં છે.

મૃતક વિદ્યાર્થી ખેડા જિલ્લાના માતર ગામનો રહેવાસી હતો. તે પેપર આપવા માટે લીંબાસી આવ્યો હતો. અગાઉ અમદાવાદમાં બોર્ડની પરીક્ષા આપતી વખતે એક વિદ્યાર્થીની હાર્ટ એટેકના કારણે તબિયત લથડી હતી. ગંભીર હાલતમાં તેને હોસ્પિટલમાં લઈ જવામાં આવ્યો, જ્યાં તેનું મો ત નીપજ્યું.

અમદાવાદના એક્ઝિક્યુટિવ ડિસ્ટ્રિક્ટ એજ્યુકેશન ઓફિસર હિતેન્દ્રસિંહ પઢેરિયાના જણાવ્યા અનુસાર, શહેરના રખિયાલ ખાતે આવેલી શેઠ સીએલ હિન્દી હાઈસ્કૂલમાં વાણિજ્યની પરીક્ષા આપી રહ્યા હતા ત્યારે સાંજે સાડા ચાર વાગ્યે ધોરણ 12ના વિદ્યાર્થી મોહમ્મદ આરીફ શેખની હાલત બગડી હતી. તેણીને ઉલ્ટી થઈ હતી.

આ પછી પણ વિદ્યાર્થીએ પરીક્ષા આપતા પરીક્ષા વિભાગમાં બેસવાનું ચાલુ રાખ્યું હતું. થોડી જ વારમાં તે પરસેવાથી તરબતર થઈ ગયો. આ જોઈને પરીક્ષા વિભાગના નિરીક્ષકે શિક્ષકોને જાણ કરી. વિદ્યાર્થીની હાલત જોઈને 108 એમ્બ્યુલન્સ બોલાવવામાં આવી હતી.

આ બાબતે જિલ્લા શિક્ષણાધિકારીની કચેરીને જાણ કરવામાં આવી હતી. એમ્બ્યુલન્સ લગભગ 4.45 કલાકે શાળાએ પહોંચી અને તેની તપાસમાં તેનું બીપી હાઈ હોવાનું જાણવા મળ્યું.વિદ્યાર્થીને શિક્ષક સહિત શારદાબેન હોસ્પિટલમાં મોકલવામાં આવ્યો.

તે જ્યાં વિદ્યાર્થી હતો તે શાળાના પરિવારજનો અને શિક્ષકોને જાણ કરવામાં આવી. વિદ્યાર્થીની હાલત નાજુક બનતા તેને શારદાબેન હોસ્પિટલમાં વેન્ટીલેટર પર રાખવામાં આવ્યો હતો. થોડા સમય બાદ વિદ્યાર્થીનું મો ત થયું હતું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *