આઈપીએલ ની વચ્ચે સન્યાસ લેશે આ ભારતીય ક્રિકેટર ટીમ ઇન્ડિયા ને પડશે મોટી ખોટ - khabarilallive    

આઈપીએલ ની વચ્ચે સન્યાસ લેશે આ ભારતીય ક્રિકેટર ટીમ ઇન્ડિયા ને પડશે મોટી ખોટ

ભારતનો કોઈ ખેલાડી આઈપીએલની વચ્ચે ગમે ત્યારે નિવૃત્તિ લેવાનું મન બનાવી શકે છે, કારણ કે હવે આ ખેલાડીને ભારતીય ક્રિકેટ ટીમ અને આઈપીએલ બંનેમાં ફરી તક મળવાની શક્યતાઓ ઘણી ઓછી છે. આ ખેલાડીએ નવેમ્બર 2021માં ટીમ ઈન્ડિયા માટે તેની છેલ્લી ઈન્ટરનેશનલ મેચ રમી હતી.

તે જ સમયે, આ ખેલાડીએ તેની છેલ્લી IPL મેચ મે 2021 માં રમી હતી. ખરાબ ફોર્મ અને ફિટનેસના કારણે આ ખેલાડી ટૂંક સમયમાં નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી શકે છે. ટીમ ઈન્ડિયા અને આઈપીએલમાં આ ખેલાડીની વાપસી હવે કોઈ ચમત્કારથી ઓછી નહીં હોય.

આ ખેલાડી માટે ટીમ ઈન્ડિયાના દરવાજા લગભગ બંધ થઈ ગયા છે. હાલમાં જ બીસીસીઆઈની પસંદગી સમિતિએ આ ખેલાડીને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી બહાર કરી દીધો હતો. જો આ ખેલાડી આઈપીએલની વચ્ચે નિવૃત્તિ જાહેર કરે તો કોઈને નવાઈ નહીં લાગે.

આ ખેલાડી બીજું કોઈ નહીં પણ ભારતીય ફાસ્ટ બોલર ઈશાંત શર્મા છે. આ દિવસોમાં ઈશાંત શર્માને ટીમ ઈન્ડિયા અને આઈપીએલમાં કોઈ તક આપવામાં આવી રહી નથી. ઈશાંતે આઈપીએલમાં અત્યાર સુધી 93 મેચ રમી છે, જેમાં તેણે 8.11ની ઈકોનોમી સાથે 72 વિકેટ ઝડપી છે. આ સાથે જ 12 રનમાં 5 વિકેટ તેનું સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન હતું.

ટીમ ઈન્ડિયાની પસંદગી હવે મોહમ્મદ શમી, જસપ્રિત બુમરાહ અને મોહમ્મદ સિરાજ જેવા ફાસ્ટ બોલરોની ત્રિપુટી બની ગઈ છે. આ સિવાય શાર્દુલ ઠાકુર અને ઉમેશ યાદવ ચોથા ફાસ્ટ બોલર તરીકે ભારતીય ટીમ મેનેજમેન્ટના ફેવરિટ બની ગયા છે. તેથી જ હવે કોઈ ઈશાંત શર્માને ઘાસ પણ નથી નાખતું. પસંદગીકારોએ ઈશાંત શર્માને ટીમ ઈન્ડિયામાંથી દૂધમાંથી માખીની જેમ બહાર ફેંકી દીધો છે.

ઈશાંત શર્માને હવે ટીમ ઈન્ડિયામાં સ્થાન મળતું નથી. સિનિયર ફાસ્ટ બોલર ઈશાંત શર્મા લાંબા સમયથી ખરાબ રીતે નિષ્ફળ રહ્યો છે. ઈશાંત શર્મા છેલ્લે નવેમ્બર 2021માં ન્યુઝીલેન્ડ સામે કાનપુર ટેસ્ટમાં જોવા મળ્યો હતો. તે મેચમાં તે એક પણ વિકેટ મેળવી શક્યો નહોતો.

ઈશાંત શર્માની કારકિર્દીનું કાઉન્ટડાઉન ઓગસ્ટ 2021માં ઈંગ્લેન્ડના પ્રવાસ પર શરૂ થઈ ગયું હતું, જ્યારે તેણે 3 ટેસ્ટ મેચમાં માત્ર 5 વિકેટ લીધી હતી. નવેમ્બર 2021માં ન્યુઝીલેન્ડ સામે રમાયેલી કાનપુર ટેસ્ટ બાદ ઈશાંત શર્માને ફરી ક્યારેય ટીમ ઈન્ડિયામાં રમવાની તક આપવામાં આવી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *