ગમે તેવી પથરી હશે આ 5 રીત માંથી એક પણ ઉપયોગ કરશો 15 દિવસમાં દેખાશે ફરક - khabarilallive    

ગમે તેવી પથરી હશે આ 5 રીત માંથી એક પણ ઉપયોગ કરશો 15 દિવસમાં દેખાશે ફરક

માનવ શરીરમાં પથરીની સમસ્યા બે પ્રકારની હોય છે, એક કિડની સ્ટોન અને બીજી પિત્તની કોથળીમાં પથરી. પથરીની પીડા ખૂબ જ પીડાદાયક હોય છે. જો પથરી હોય તો પાચનતંત્ર પર પણ અસર થાય છે.

પથરીની સારવારની ઘણી પદ્ધતિઓ હવે તબીબી ક્ષેત્રમાં, લેસર તકનીકો, અંગ્રેજી દવાઓ અને ઘણું બધું શોધી કાઢવામાં આવી છે. અમે તમને જણાવી રહ્યા છીએ ઘરગથ્થુ ઉપાયો દ્વારા પથરી દૂર કરી શકાય તેવી પદ્ધતિઓ.

રોક મીઠું
આયુર્વેદિક દવાઓની તૈયારીમાં સાંધાના મીઠાનો ઉપયોગ થાય છે. ફાસ્ટિંગ સોલ્ટ તરીકે ઓળખાતું આ મીઠું પથરી ઓગળવામાં ખૂબ જ અસરકારક છે. એક ગ્લાસ હુંફાળા પાણીમાં એક ચમચી રોક મીઠું ભેળવી પીવો. આ રીતે પથ્થર પીગળી જાય છે. તેને દિવસમાં બે વાર પીવાથી પિત્તાશયના દુખાવામાં પણ આરામ મળશે.

ટંકશાળ
પથરીની સમસ્યામાં ફુદીનો રામબાણ છે. તેનો ઉપયોગ પ્રાચીન સમયથી દવાઓના ઉત્પાદનમાં કરવામાં આવે છે. ફુદીનામાં ટર્પેન્ટાઇન તત્વ હોય છે જે પથ્થરને ઓગળવામાં મદદ કરે છે. એક ગ્લાસ પાણી ગરમ કરો અને તેમાં કેટલાક તાજા ફુદીનાના પાન ઉમેરો. સારી રીતે ઉકાળી લીધા પછી પાણીને ઠંડુ કરી તેમાં મધ નાખીને દિવસમાં બે વાર પીવો.

સફરજન બાજુ સરકો
ફોલિક એસિડથી ભરપૂર સફરજનનો રસ અને વિનેગર પિત્તાશયની પથરી ઓગાળવામાં ખૂબ અસરકારક છે. જો તમે તેનું રોજ નવશેકા પાણી સાથે સેવન કરો છો તો પથરીની સમસ્યા દૂર થઈ શકે છે. પથરીની સમસ્યામાં દરરોજ તેનું સેવન કરવાથી આ દવા જેવી જ અસર થાય છે, તેનો ઉપયોગ સ્વાસ્થ્ય માટે બિલકુલ હાનિકારક નથી.

પિઅરનો રસ
પિઅર ખાવામાં ખૂબ જ મીઠી અને સ્વાદિષ્ટ હોય છે. તેમાં રહેલું ફાઈબર પાચનતંત્રમાં ફાયદા લાવે છે. નાસપાતીઓમાં પેક્ટીન તત્વ જોવા મળે છે, તે કોલેસ્ટ્રોલને લીવરમાં બનતા અને જામી જતા અટકાવે છે. રોજ નાસપતીનો રસ પીવાથી પથરી થવાની શક્યતા ઓછી થઈ જાય છે. જો તમને પથરી હોય તો ગરમ પાણીમાં પિઅરનો રસ મિક્સ કરી, મધ ઉમેરીને દિવસમાં ત્રણ વખત પીવો.

બીટ અને કાકડીનો રસ
બીટરૂટ અને કાકડી પથરીની સમસ્યામાં દવાનું કામ કરે છે. તેનો રસ બનાવીને પીવાથી પથરીની સમસ્યામાં રાહત મળે છે. આ સ્પેશિયલ જ્યુસ માટે બીટનું મૂળ અને એક કાકડી લઈ તેના નાના-નાના ટુકડા કરી તેનો રસ બનાવો. આ રસનું રોજ સેવન કરો. પિત્તની પથરી પર અસરકારક આ રસ શરીરને પૂરતા પ્રમાણમાં વિટામિન સી આપે છે.

ટુના વેલો
તુવેરના વેલાને બારીક પીસી લો. હવે તેને દરરોજ સવારે ઠંડા દૂધ અથવા ઠંડા પાણી સાથે લો. થોડા જ દિવસોમાં તમને પથરીમાં રાહત મળવા લાગશે. અને ધીમે ધીમે બીજી કોઈ દવા વગર પથરી ઓગળવા લાગશે. ટુના વેલનો આ ઉપાય પથરીથી થતા દુખાવામાં પણ ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

પુષ્કળ પાણી પીવો
જો પથરીની સમસ્યા હોય તો વધુને વધુ પાણી પીવો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *