રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે ફકત 2 કલાક જ સુવે છે જેલેંસકી અને રહે છે એવી જગ્યાએ જાણીને તમને પણ થશે ગર્વ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે ફકત 2 કલાક જ સુવે છે જેલેંસકી અને રહે છે એવી જગ્યાએ જાણીને તમને પણ થશે ગર્વ

રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે 44 વર્ષીય યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીની સૌથી મોટી ઉપલબ્ધિ એ છે કે તેઓ હજુ પણ જીવિત છે કારણ કે તેઓ રશિયન રાષ્ટ્રપતિ પુતિનના દુશ્મન નંબર વન છે. પરંતુ ઝેલેન્સકી માટે બધું એટલું સરળ નથી. તે જીવંત છે કારણ કે તે ગુપ્ત બંકરમાં રહે છે.

યુક્રેન પર રશિયાના આક્રમણને પાંચ અઠવાડિયા થઈ ગયા છે, અને વોલોડીમીર ઝેલેન્સકી તેના મોટાભાગના દિવસો બંકરમાં વિતાવે છે. તેનું બંકર, ધાતુના દરવાજાઓ દ્વારા અવરોધિત, સ્નાઈપર્સથી ઘેરાયેલું છે અને એર-ડિફેન્સ સિસ્ટમ્સથી સજ્જ છે.

વોલોડીમીર ઝેલેન્સકી ત્રણથી ચાર દિવસમાં માત્ર એક જ વાર બહાર આવે છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ છેલ્લા એક મહિનાથી ‘દિવસમાં માત્ર બે કલાક’ સૂતા હોવાનું જણાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ઝેલેન્સકીનો પરિવાર હજુ પણ યુક્રેનમાં છુપાયેલો છે. તેને ડર છે કે તેની પત્ની અને બાળકોની હત્યા એ રશિયન હુમલાખોરોની હત્યાની યાદીમાં ટોચનું લક્ષ્ય હશે.

ગયા અઠવાડિયે અહેવાલ આવ્યો હતો કે ઝેલેન્સકીએ રશિયન મીડિયાને પોતાનો પહેલો ઇન્ટરવ્યુ આપ્યો હતો. તેમાં, ઝેલેન્સકીએ કહ્યું, “માફ કરશો, મને થોડી ગડબડ થઈ છે, ગઈકાલે રાત્રે મને સારી રીતે ઊંઘ ન આવી.”

તેણે વધતી જતી સાંસ્કૃતિક અલગતા અને રશિયા સાથે માર્યુપોલના મુકાબલાના વિનાશક પરિણામોની ચર્ચા કરી. રાજકીય વૈજ્ઞાનિક અને બોરિસ નેમત્સોવ સેન્ટર ફોર રશિયન સ્ટડીઝ (ચાર્લ્સ યુનિવર્સિટી, પ્રાગ) ના સભ્ય એલેક્ઝાન્ડર મોરોઝોવે ઇન્ટરવ્યુને “મહાન ઘટના” ગણાવી.

ઝેલેન્સકીએ ઇન્ટરવ્યુઅર્સને કહ્યું કે તેણે વિનાશક દ્રશ્યો હોવા છતાં ત્યાં રહેવાનું નક્કી કર્યું. રશિયન સૈનિકો ગમે ત્યાં ઘૂસી ગયા છે. પરંતુ શહેરના એવા ભાગો છે જ્યાં તેઓ પહોંચ્યા નથી, કારણ કે અમારા લોકો ત્યાં છે, અને તેઓએ રશિયનોના જવાની હાકલને સાંભળવાનો ઇનકાર કર્યો છે. આ સિવાય આ લોકોના પરિવારજનો મારી પાસે પહોંચ્યા છે. મેં આ લોકો સાથે વાત કરી છે.

હું તેમની સાથે વાત કરું છું – સારું, દર બે દિવસમાં ઓછામાં ઓછું એકવાર, હું ખરેખર તેના માટે સમય કાઢવાનો પ્રયત્ન કરું છું, તે મારા માટે મહત્વપૂર્ણ છે. ‘હું તેમને કહું છું કે હું બધું સમજું છું, મિત્રો, અને અમે ચોક્કસપણે પાછા આવીશું.પરંતુ જો તમને લાગે કે તમારે ત્યાં રહેવાની જરૂર છે અને તમને લાગે છે કે તે યોગ્ય છે, અને જો તમે જીવી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *