યુક્રેન રશિયા યુદ્ધ વચ્ચે પુતિન વિશેના ચોંકાવનારા દાવા એ વિશ્વની ઊંઘ ઉડાવી દીધી છે - khabarilallive    

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધ વચ્ચે પુતિન વિશેના ચોંકાવનારા દાવા એ વિશ્વની ઊંઘ ઉડાવી દીધી છે

નવા રિપોર્ટમાં રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનના સ્વાસ્થ્ય અંગે ચોંકાવનારા દાવા કરવામાં આવ્યા છે. એવું કહેવાય છે કે પુતિન હરણના શિંગડામાંથી ખેંચાયેલા લોહીમાં સ્નાન કરે છે અને થાઇરોઇડ કેન્સર નિષ્ણાત ડોકટરોના “સતત” સંપર્કમાં છે.

પુતિનને આ વિચિત્ર વ્યવહાર વિશે રશિયાના વર્તમાન રક્ષા મંત્રી સર્ગેઈ શોઇગુએ જણાવ્યું હતું. પુતિન 2000ના દાયકાના મધ્યમાં હરણના શિંગડામાંથી કાઢવામાં આવેલા સુગંધિત અર્કથી ભરેલા બાથટબમાં સ્નાન કર્યું હોવાનું કહેવાય છે.

લો હીમાં સ્નાન અને પીવાની પ્રાચીન રશિયન પરંપરા રિપોર્ટમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે પુતિન માત્ર પ્રાણીઓના લોહીથી સારવાર કરવાના ચાહક નથી, પરંતુ તેમાં રશિયાના ઘણા મોટા ઉચ્ચ લોકોના નામ સામેલ છે. સાઇબેરીયન ટાઈમ્સના અહેવાલ મુજબ, એવું માનવામાં આવે છે કે શિંગડાનું લો હી સ્નાન કરવું અને પીવું  રશિયામાં એક પ્રાચીન પરંપરા છે, જે ચીન અને કોરિયામાં પણ જોવા મળે છે.

શીંગડાના લોહીમાં સ્નાન કરવાથી સેક્સ પાવર વધતો હોવાની માન્યતા છે. આ પરંપરા  મહિલાઓને યુવાન રાખવામાં અને પુરુષોની જાતીય શક્તિ વધારવામાં મદદ કરે છે.શિંગડાનો અર્ક ટોનિક તરીકે કામ કરે છે.અલ્તાઇ પર્વતોમાં એક ફાર્મ તેની વેબસાઇટ પર જણાવે છે, ‘લાલ હરણના શિંગડાનો અર્ક મજબૂત ટોનિક તરીકે કામ કરે છે.

ખાસ કરીને પુરૂષ શક્તિ વધારવા માટે.’ પુતિનની “મજબૂત માણસ”ની છબી વર્ષોથી નાટકીય રીતે બદલાઈ ગઈ છે, ધ સન અહેવાલ આપે છે, એવી અટકળોને પ્રોત્સાહિત કરે છે કે તે ગંભીર બીમારીથી પીડિત હોઈ શકે છે. સમાચાર અનુસાર, નવી તપાસ દર્શાવે છે કે પુતિન થાઇરોઇડ કેન્સરના નિષ્ણાત ડૉક્ટરોના સંપર્કમાં સતત ‘સતત’ છે.

ડેઈલીમેલના સમાચાર અનુસાર, સાઈબેરિયાના અલ્તાઈ લાલ હરણના શિંગડા શરીરને સુંદર બનાવવામાં અસરકારક હોવાના કોઈ પુરાવા નથી. પુતિન વિશે સતત કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે તેમણે યુક્રેન પર એવા સમયે હુમલો કર્યો જ્યારે તેઓ ગંભીર સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓથી પીડિત છે.

જે તેમણે રશિયાના લોકોથી છુપાવીને રાખ્યા છે. પ્રોએક્ટ મીડિયા દ્વારા એક નવો અહેવાલ, જે રશિયામાં પ્રતિબંધિત છે અને વિદેશથી સંચાલન કરે છે, પુતિન વિશે ઘણા ચોંકાવનારા દાવા કરે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *