આજ સુધીની જેમની બધી ભવિષ્યવાણી સાચી પડી એવા બાબા વેગાની ૨૦૨૨ની ભવિષ્યવાણી જાણી આંચકો લાગશે તમને - khabarilallive    

આજ સુધીની જેમની બધી ભવિષ્યવાણી સાચી પડી એવા બાબા વેગાની ૨૦૨૨ની ભવિષ્યવાણી જાણી આંચકો લાગશે તમને

હવે વર્ષ 2022 ટૂંક સમયમાં આવી રહ્યું છે. આ સાથે જ નવા વર્ષ 2022ને લઈને પ્રખ્યાત નબીઓની ભવિષ્યવાણીઓ પણ આવવા લાગી છે.બલ્ગેરિયાના અંધ વાંગેલિયા પાંડવ ગુશ્તેરોવા ઉર્ફે બાબા વેંગા ફકીર બાબા વેંગા આવા જ એક પ્રખ્યાત પ્રબોધક છે.

એવું કહેવાય છે કે તેમની આંખોની રોશની ન હોવા છતાં તેઓ ભવિષ્યને સ્પષ્ટ જોઈ શકતા હતા. એવું માનવામાં આવે છે કે તેમની ઘણી આગાહીઓ સાચી પડી છે. તેમણે વર્ષ 2022 માટે (બાબા વાંગા કી ભવિષ્યવાણી 2022) શું આગાહી કરી છે જે નીચે મુજબ છે.

વેંગા બાબાના જણાવ્યા અનુસાર, વર્ષ 2022માં વિશ્વમાં જળ સંકટ વધુ ઘેરું થવા જઈ રહ્યું છે. ઘણા શહેરોમાં પીવાના પાણીની અછત સર્જાશે. નદીઓનું પાણી પ્રદૂષિત થશે અને તળાવો અને તળાવો સંકોચાઈ જશે. પાણીના અભાવે લોકોને અન્ય સ્થળોએ સ્થળાંતર કરવાની ફરજ પડશે.

આગાહી મુજબ આ વર્ષે લોકો મોબાઈલ, લેપટોપ અને કોમ્પ્યુટર પર વધુ સમય વિતાવશે. તેમની આ આદત ધીમે-ધીમે વ્યસનનું રૂપ લઈ લેશે, જેના કારણે લોકોની માનસિક સ્થિતિ બગડશે અને તેઓ માનસિક રીતે બીમાર થઈ જશે.

વિશ્વમાં વધી રહેલું ગ્લોબલ વોર્મિંગ આ વર્ષ આપત્તિજનક સાબિત થશે. વોર્મિંગના કારણે રશિયાના સાઇબેરિયા વિસ્તારમાં બરફ પીગળવા લાગશે, જેના કારણે વૈજ્ઞાનિકોની ટીમ એક જીવલેણ વાયરસની શોધ કરશે. આ વાયરસ ખૂબ જ ચેપી હશે અને ઝડપથી ફેલાશે. આ સંક્રમણનો સામનો કરવામાં દુનિયાની તમામ વ્યવસ્થા નિષ્ફળ જશે.

ગ્લોબલ વોર્મિંગની અસર ભારતને પણ થશે. જેના કારણે દેશના ઘણા ભાગોમાં મહત્તમ તાપમાન 50 ડિગ્રીની આસપાસ પહોંચી જશે. તાપમાનમાં વધારાને કારણે તીડનું ઉત્પાદન વધશે અને તેઓ ખેતરોમાં લાખો લીલા વિસ્તારો પર હુમલો કરીને નાશ કરશે. જેના કારણે દેશમાં દુકાળની સ્થિતિ સર્જાશે.

વેંગા બાબા અનુસાર, વર્ષ 2022માં વિશ્વમાં ભૂકંપ અને સુનામીનું જોખમ વધશે. હિંદ મહાસાગરમાં ભૂકંપ બાદ મોટી સુનામી આવશે, જે ઓસ્ટ્રેલિયા, ન્યુઝીલેન્ડ, ઈન્ડોનેશિયા, ભારત સહિતના વિશ્વના દેશોના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોને લપેટમાં લેશે. આ સુનામીમાં સેંકડો લોકોએ જીવ ગુમાવવો પડશે.

વેંગા બાબાનું નિધન વર્ષ 1996માં થયું હતું. તેની આગાહીઓ ક્યાંય લખેલી નથી. જો કે, તેમણે તેમના અનુયાયીઓને મૌખિક રીતે આ ભવિષ્યવાણીઓ પહોંચાડી હોવાનું કહેવાય છે. તેમની ઘણી આગાહીઓ સાચી સાબિત થઈ છે અને ઘણી ખોટી સાબિત થઈ છે. હવે વર્ષ 2022 વિશે તેમનું આકલન કેટલું સચોટ છે તે તો સમય જ કહેશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *