રશિયા યુક્રેન યુધ્ધમાં પૂતીનનું નવું કાવતરું જોઈને તમારા પણ કાન થઈ જશે લાલ તાત્કાલિક રોકવા માટેનો સોથી મોટો દબાવ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુધ્ધમાં પૂતીનનું નવું કાવતરું જોઈને તમારા પણ કાન થઈ જશે લાલ તાત્કાલિક રોકવા માટેનો સોથી મોટો દબાવ

રશિયન કટ્ટરપંથીઓ નથી ઈચ્છતા કે યુક્રેન-રશિયા શાંતિ મંત્રણા સફળ થાય. રશિયન અલીગાર્ચ રોમન અબ્રામોવિચ અને યુક્રેનિયન વાર્તાલાપ કરનાર પર શંકાસ્પદ ઝે રી હુમલો વાટાઘાટોને વિક્ષેપિત કરવાનો હતો. વોલ સ્ટ્રીટ જનરલ, નજીકના લોકોને ટાંકીને અહેવાલ આપે છે કે મોસ્કોના ક ટ્ટરપંથીઓએ શાંતિ વાટાઘાટોને તોડફોડ કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

તાજેતરમાં, પશ્ચિમી દેશોએ અબજોપતિ ઉદ્યોગપતિ પર ઘણા નિયંત્રણો લાદ્યા છે. રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન પર યુક્રેન પરના હુમલાને ઘટાડવા અને તરત જ યુદ્ધ રોકવા માટે દબાણ લાવવા માટે આ કરવામાં આવ્યું છે.

સ્થાનિક સૂત્રોએ જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનની રાજધાનીમાં અબ્રામોવિચ અને ઓછામાં ઓછા બે વરિષ્ઠ યુક્રેનિયન વાટાઘાટકારોની બેઠક પછી તેઓ અચાનક લાલ થઈ ગયા, તીવ્ર પીડાથી આંખોમાં પાણી આવી ગયા, બધાના ચહેરા અને હાથની ચામડી પર ફો લ્લીઓ આવવાથી લાલ થવા લાગી. ચા મડી છાલવા લાગી.

જર્નલે જણાવ્યું હતું કે તે સ્પષ્ટ નથી કે હુમલો કોણે કર્યો હશે, પરંતુ મોસ્કોમાં નિશાન બનાવવામાં આવેલા કટ્ટર પંથીઓએ યુદ્ધને સમાપ્ત કરવા માટે ચાલી રહેલી વાટાઘાટોને વિક્ષેપિત કરવાનો પ્રયાસ કર્યો હતો.

આ ક્ષણે, અબ્રામોવિચ અને અન્ય વાર્તાલાપકારોની સ્થિતિમાં સુધારો થયો છે અને તેમના જીવનને કોઈ ખતરો નથી. “તે મા રવાનો ઈરાદો નહોતો, તે માત્ર એક ચેત વણી હતી,” ઓપન સોર્સ સામૂહિક બેલિંગકેટના તપાસકર્તા ક્રિસ્ટો ગ્રોઝેવે ઘટનાનો અભ્યાસ કર્યા પછી જર્નલને જણાવ્યું હતું.

ગ્રોઝેવ પોતે તપાસ પછી નક્કી કરે છે કે ક્રેમલિનના એજન્ટોએ 2020 માં રશિયન વિપક્ષી નેતા એલેક્સી નેવલનીને નર્વ એજન્ટ સાથે ઝે ર આપ્યું હતું. ગ્રોઝેવે એબ્રામોવિચ હુ મલાની અસરોની છબીઓ જોઈ, પરંતુ ફોરેન્સિક નિષ્ણાતો દ્વારા ઝેરને શોધી કાઢવા માટે સમયસર કોઈ નમૂનાઓ એકત્રિત કરી શક્યા નહીં.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *