યુક્રેન છોડીને ભાગતી મહિલાઓ સાથે બોડર પર રાક્ષસો કરે છે આવુ કામ જાણીને તમને પણ આશ્ચર્ય થશે - khabarilallive    

યુક્રેન છોડીને ભાગતી મહિલાઓ સાથે બોડર પર રાક્ષસો કરે છે આવુ કામ જાણીને તમને પણ આશ્ચર્ય થશે

રશિયન (રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ) હુમલામાં એક તરફ યુક્રેનના ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરને ઘણું નુકસાન થઈ રહ્યું છે, તો બીજી તરફ યુક્રેનિયનોને સૌથી વધુ નુકસાન થઈ રહ્યું છે. ઘણા સૈનિકો યુદ્ધમાં મરી રહ્યા છે જ્યારે નિર્દોષ લોકોને તેમના ઘર, શહેર છોડીને ભાગવું પડે છે.

યુક્રેન છોડીને જતા લોકોમાં મોટા ભાગના લોકો (યુક્રેનની શરણાર્થી મહિલાઓ સરહદો પર પુરુષો દ્વારા લાલચ આપીને) સ્ત્રીઓ અને બાળકો છે. પરંતુ યુક્રેનમાંથી ભાગી ગયા પછી પણ પુખ્ત વયના વ્યવસાય માટે યુક્રેનની મહિલાઓનો સંપર્ક કરતા પુરુષોની સમસ્યાનો અંત આવ્યો નથી. સરહદ પર તેની રાહ જોઈ રહેલા ‘રાક્ષસો’ છે જેઓ તેને ગંદા કાર્યોમાં ધકેલી દેવા માટે ઉત્સુક છે.

ડેઈલી સ્ટારના અહેવાલ અનુસાર, સંયુક્ત રાષ્ટ્રએ દાવો કર્યો છે કે 10 મિલિયનથી વધુ યુક્રેનિયનો દેશ છોડીને ભાગી ગયા છે, જેમાંથી મોટાભાગની મહિલાઓ અને બાળકો છે. યુએન સેક્રેટરી જનરલ એન્ટોનિયો ગુટેરેસે કહ્યું છે કે યુક્રેનિયન શરણાર્થીઓને અન્ય દેશોમાં ઘણી સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે જ્યાં તેઓ ભાગી ગયા છે.

આમાંની મોટાભાગની સમસ્યાઓ મહિલાઓની છે કારણ કે સરહદેથી (પુરુષો યુક્રેનની સરહદ પર શરણાર્થી માતાઓ અને પુત્રીઓને પુખ્તવયના કામ માટે લલચાવે છે) તેઓની સાથે એવા લોકો આવે છે જેઓ તેમને માનવ તસ્કરી અથવા વેશ્યાવૃત્તિના દલદલમાં ધકેલતા હોય છે.

સરહદી છાવણીઓમાં મહિલાઓ સુરક્ષિત નથી.એન્ટોનિયોએ કહ્યું છે કે આ રાક્ષસો માટે યુદ્ધ એ દુર્ઘટના નથી, પરંતુ એક તક છે અને તેઓ આ તકનો પૂરો લાભ લેવા માંગે છે. તેમના ટાર્ગેટમાં મોટાભાગની મહિલાઓ અને બાળકો છે.

અહેવાલ અનુસાર, દેશની રાજધાની કિવની એક શરણાર્થી માર્ગેરિટા હુસમાનોવે નક્કી કર્યું કે તે દેશની સરહદ પર એક બેઝ બનાવશે અને ત્યાં આવનાર મહિલાઓ અને બાળકોને વરુઓથી સુરક્ષિત કરશે જેઓ તેનો ઉપયોગ પોતાના હેતુઓ માટે કરવા માંગે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *