રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે તાલિબાન એ આપી ભારતને ચેતવણી કહ્યું ગંભીર પરિણામ ભોગવવા રહેજો તૈયાર - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ વચ્ચે તાલિબાન એ આપી ભારતને ચેતવણી કહ્યું ગંભીર પરિણામ ભોગવવા રહેજો તૈયાર

અફઘાનિસ્તાનની રાજધાની કાબુલની નજીક પહોંચી ગયેલા તાલિબાને હવે ભારતને ગંભીર પરિણામોની ચેતવણી આપી છે. તાલિબાને ચેતવણી આપી છે કે અફઘાનિસ્તાનમાં કોઈપણ અન્ય દેશ દ્વારા લશ્કરી શક્તિનો ઉપયોગ કરવામાં આવે તો તેના ગંભીર પરિણામો આવશે.

તાલિબાને ખાસ ચેતવણી આપી છે કે ભારતે અફઘાનિસ્તાનમાં કોઈપણ પ્રકારની સૈન્યમાં દખલ કરવી જોઈએ નહીં તો તે તેના માટે સારું નહીં હોય.

તાલિબાને ભારતને ધમકી આપી મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, તાલિબાનના પ્રવક્તા મોહમ્મદ સુહેલ શાહીને કહ્યું.જો તેઓ (ભારત) લશ્કરી રીતે અફઘાનિસ્તાનમાં આવે છે અને હાજરી આપે છે, તો મને લાગે છે કે તે તેમના માટે સારું રહેશે નહીં. અફઘાનિસ્તાનમાં હસ્તક્ષેપ કરનારા દેશોની સ્થિતિથી ભારત વાકેફ છે. તે ભારત માટે ખુલ્લા પુસ્તક જેવું છે.

તેણે એ વાતનો પણ ઇનકાર કર્યો કે તાલિબાનના પાકિસ્તાન સ્થિત અન્ય આતંકવાદી જૂથો સાથે સંબંધ છે. તેમ પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું.તેઓ જમીની વાસ્તવિકતા પર આધારિત નથી અને રાજકીય રીતે પ્રેરિત છે. તાલિબાને દૂતાવાસ અને કર્મચારીઓને ખાતરી આપી છે કે તેમની તરફથી કોઈ ખતરો નથી.”

કોઈપણ પડોશી દેશને મંજૂરી આપવામાં આવશે નહીં તાલિબાનના પ્રવક્તાએ જણાવ્યું હતું કે તેઓ પડોશી દેશો સહિત કોઈપણ દેશ વિરુદ્ધ અફઘાન જમીનનો ઉપયોગ કરવાની મંજૂરી ન આપવાની સામાન્ય નીતિને અનુસરે છે. દોહામાં તાલિબાન સાથે ભારતીય અધિકારીઓની બેઠકના અહેવાલો પર, પ્રવક્તાએ કહ્યું કે તેઓ પુષ્ટિ કરી શક્યા નથી.

શાહીને કહ્યું કે તાલિબાન અફઘાન લોકોને મદદ કરવા માટે તેમજ પુનર્નિર્માણ પ્રવૃત્તિઓ માટે ભારતની પ્રશંસા કરે છે. ઍમણે કિધુ,”અમે અફઘાનિસ્તાનના લોકો માટે બંધો, રાષ્ટ્રીય અને માળખાકીય પ્રોજેક્ટ્સ અને અફઘાનિસ્તાનના લોકોના વિકાસ, પુનઃનિર્માણ અને આર્થિક સમૃદ્ધિ માટે કરવામાં આવેલ તમામ બાબતોને બિરદાવીએ છીએ.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *