રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં ઉતરી રહ્યા છે સોથી ખતરનાક દેશ ના પ્રધાનમંત્રી કિમ જોંગ બેલિસ્ટિક મિસાઈલ થી વાર - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં ઉતરી રહ્યા છે સોથી ખતરનાક દેશ ના પ્રધાનમંત્રી કિમ જોંગ બેલિસ્ટિક મિસાઈલ થી વાર

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે મહિનાઓથી ચાલેલા યુદ્ધને લઈને વિશ્વ હજુ પણ ચિંતિત છે. ચારે બાજુથી શાંતિની અપીલ થઈ રહી છે પરંતુ આ દુનિયામાં કેટલાક લોકો એવા છે જે અશાંતિ ફેલાવવામાં માને છે. આવા જ લોકોમાંથી એક છે ઉત્તર કોરિયાના નેતા કિમ જોંગ ઉન, જે દુનિયાના તણા વને વધારતા બધાનું ધ્યાન પોતાની તરફ ખેંચતા રહે છે.

હવે પોતાના વચનને વળગીને તેણે સૌથી મોટી ઇન્ટર-કોંટિનેંટલ બેલિસ્ટિક મિસા ઇલ (ICBM)ના પરીક્ષણની પુષ્ટિ કરી છે. એવું માનવામાં આવે છે કે ઉત્તર કોરિયા યુએસ સાથે “લાંબા સમયથી ચાલતા સંઘર્ષ”ની તૈયારીમાં તેની પર માણુ ક્ષમતાને વિસ્તૃત કરી રહ્યું છે.

જો ખરેખર આવું હોય તો તે અમેરિકા માટે ગંભીર ચિંતાનો વિષય છે. નિષ્ણાતો કહે છે કે ઉત્તર કોરિયા તેના શસ્ત્રાગા રને આધુનિક બનાવવા માટે ઝડપી પગલાં લઈ રહ્યું છે અને અટવાયેલી પર માણુ નિશસ્ત્રીકરણ વાટાઘાટો વચ્ચે છૂટ આપવા માટે યુએસ પર દ બાણ કરવા માંગે છે.

મિસાઇલ શક્ત જ્યાં સુધી આ મિસાઈલની વાત છે તો તમને જણાવી દઈએ કે ઉત્તર કોરિયાની સત્તાવાર ‘કોરિયન સેન્ટ્રલ ન્યૂઝ એજન્સી’એ જણાવ્યું કે હ્વાસોંગ-17 (ICBM) મહત્તમ 6,248 કિલોમીટર (3,880 માઈલ)ની ઊંચાઈએ પહોંચ્યું હતું અને ઉત્તર કોરિયાની વચ્ચેના સમુદ્રમાં હતું.

તે પડતા પહેલા 67 મિનિટમાં 1,090 કિલોમીટર (680 માઇલ) કવર કરે છે. ઉત્તર કોરિયાની એજન્સીએ દાવો કર્યો હતો કે પરીક્ષણ ઇચ્છિત તકનીકી ઉદ્દેશ્યોને પૂર્ણ કરે છે અને સાબિત કરે છે કે ICBM સિસ્ટમનો ઉપયોગ લડાઇની પરિસ્થિતિઓમાં તરત જ થઈ શકે છે.

આવું જ ઉત્તર કોરિયાની એજન્સી સાથે થયું છે. તમે કદાચ તેમની વાત પર વિશ્વાસ નહીં કરો, પરંતુ તમને જણાવી દઈએ કે દક્ષિણ કોરિયા અને જાપાની સેનાઓએ પણ ઉત્તર કોરિયાના લોન્ચિંગ વિશે સમાન વિગતો આપી હતી. દક્ષિણ કોરિયા અને જાપાને કહ્યું કે ઉત્તર કોરિયાએ 2017 પછીના તેના પ્રથમ લાંબા અંતરના પરીક્ષણમાં રાજધાની પ્યોંગયાંગ નજીકના એરપોર્ટ પરથી ICBM લોન્ચ કર્યું.

કિમના ઇરાદા આ વખતે ખત રનાક છે
આ પરીક્ષણના સંદર્ભમાં, નિષ્ણાતો કહે છે કે મિસાઇલ 15,000 કિલોમીટર (9,320 માઇલ) સુધીના લક્ષ્યોને હિટ કરી શકે છે જો તેને એક ટનથી ઓછા વજનના ‘વૉરહેડ’ (શસ્ત્રાગાર) સાથે સામાન્ય માર્ગ પર છોડવામાં આવે. તમને જણાવી દઈએ કે ઉત્તર કોરિયાની એજન્સીએ પણ મિસાઈલ લોન્ચિંગની કેટલીક તસવીરો શેર કરી હતી. તસવીરોમાં દેશના નેતા કિમ જોંગ-ઉન સ્મિત સાથે તાળીઓ પાડતા જોવા મળે છે.

એજન્સીએ કિમને ટાંકીને કહ્યું કે તેમના નવા હથિયાર ઉત્તર કોરિયાની પરમાણુ શક્તિઓ વિશે વિશ્વને સ્પષ્ટ સંદેશ આપશે. ઉત્તર કોરિયાની એજન્સીએ કહ્યું કે કિમે પોતાની સેનાને એક અભૂતપૂર્વ અને સર્વ-તકનીકી સેના બનાવવાનો સંકલ્પ લીધો છે જે કોઈપણ સૈન્ય ખતરા અને ધમકીથી ડરતી નથી અને અમેરિકી સામ્રાજ્યવાદીઓ સાથે લાંબા સમયથી ચાલતા મુકાબલોનો સામનો કરવા માટે તૈયાર છે.તમારી જાતને સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર કરો.

દક્ષિણ કોરિયાનો વળતો પ્રહાર બીજી તરફ દક્ષિણ કોરિયાની સેનાએ ઉત્તર કોરિયાના મિસાઈલ પરીક્ષણનો જવાબ પાણી, જમીન અને હવામાંથી મિસાઈલનું પરીક્ષણ કરીને આપ્યો છે. દક્ષિણ કોરિયાએ એમ પણ કહ્યું છે કે તે ઉત્તર કોરિયાના મિસાઈલ પરીક્ષણ કેન્દ્ર અને તેના કમાન્ડ અને ફેસિલિટી સેન્ટરને ચોક્સાઈથી મારવા માટે સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છે. દક્ષિણ કોરિયાના એકીકરણ મંત્રાલય, જે આંતર-કોરિયન બાબતોને જુએ છે.

તેણે ICBM પરીક્ષણો પરના પોતાના સસ્પેન્શનને તોડવા માટે ઉત્તર કોરિયાની ટીકા કરી. મંત્રાલયના પ્રવક્તા ચા દેઓક-ચેઓલે એક ન્યૂઝ કોન્ફરન્સમાં જણાવ્યું હતું કે, “ઉત્તર કોરિયાના ઇરાદા જે પણ હોય, ઉત્તર કોરિયાએ તરત જ કોરિયન દ્વીપકલ્પ પર તણાવ પેદા કરતી અને પ્રાદેશિક સુરક્ષાની સ્થિતિને અસ્થિર કરતી ક્રિયાઓ બંધ કરવી જોઈએ.” ચેઓલે કહ્યું કે ઉત્તર કોરિયાએ વાતચીતના માર્ગ પર પાછા ફરવું જોઈએ. .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *