સૌથી ભારે ચોમાસુ આ વખતે ગુજરાતમાં સાયક્લોનિક સર્ક્યુલેશન યથાવત આ જિલ્લાઓ પર મેઘરાજા થશે મહેરબાન - khabarilallive    

સૌથી ભારે ચોમાસુ આ વખતે ગુજરાતમાં સાયક્લોનિક સર્ક્યુલેશન યથાવત આ જિલ્લાઓ પર મેઘરાજા થશે મહેરબાન

ગુજરાતમાં વરસાદથી લોકોને રાહત મળી રહી નથી. ચોમાસાના આગમનથી અહીં અવાર-નવાર વરસાદ પડી રહ્યો છે. હવે હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ સુધી ગુજરાતમાં મધ્યમથી ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. સાયક્લોનિક સરક્યુલેશનને કારણે હવામાન વિભાગ (IMD) એ ગુજરાતના સૌરાષ્ટ્ર, ઉત્તર ગુજરાત, મધ્ય ગુજરાત અને દક્ષિણ ગુજરાતના મોટાભાગના જિલ્લાઓમાં નારંગી અને યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

ગુજરાતના સૌરાષ્ટ્ર, ઉત્તર અને દક્ષિણ ગુજરાતમાં હવામાન વિભાગ દ્વારા ઓરેન્જ એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું હતું. આ વિસ્તારોમાં બનાસકાંઠા, સાબરકાંઠા, સુરેન્દ્રનગર, બોટાદ, જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, અમરેલી, ભાવનગર, આણંદ, વડોદરા, છોટાઉદેપુર, સુરત, તાપી, નવસારી, ડાંગ, નર્મદા, ભરૂચ, વલસાડનો સમાવેશ થાય છે.

હવામાન વિભાગે આજે એટલે કે 10મી જુલાઈએ ગુજરાતના અનેક જિલ્લાઓમાં યલો એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. જેમાં જૂનાગઢ, ગીર સોમનાથ, અમરેલી, ભાવનગર, પંચમહાલ, નર્મદા, તાપી, ડાંગ, સુરત, છોટાઉદેપુર, વલસાડ, નવસારીનો સમાવેશ થાય છે. ગુજરાતના પાટનગર અમદાવાદની વાત કરીએ તો અહીં આજે પણ હળવો વરસાદ પડવાની સંભાવના છે. આ પછી હળવો વરસાદ શરૂ થશે અને 15 જુલાઈ સુધી ચાલુ રહેશે.

તાપમાનની વાત કરીએ તો, અહીં મહત્તમ તાપમાન 34 થી 35 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 27 ડિગ્રીની આસપાસ રહે છે. રાહત કમિશનર, ગાંધીનગરમાં આ ઘટના બની હતી. IMD અધિકારીઓની હાજરીમાં NDRF અને SDRF ટીમોની તૈનાતી અંગે ચર્ચા કરવામાં આવી હતી. વરસાદને જોતા રાજ્યમાં ક્લોરીનેશન અને યોગ્ય સ્વચ્છતા જાળવવાના આદેશો પણ આપવામાં આવ્યા હતા.

ગુજરાત પર હાલ સાયક્લોનિક સર્ક્યુલેશન બન્યું છે. જેના કારણે આજે અનેક વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી છે. રાજ્યના હવામાન વિભાગ દ્વારા ગુજરાતમાં વરસાદી માહોલ કેવો રહેશે તેને લઇને આગાહી કરવામાં આવી છે. તેના પ્રમાણે આગામી પાંચ દિવસ ગુજરાતમાં વરસાદી માહોલ રહેશે. કેટલાક જિલ્લામાં ઘણાં સ્થળોએ તો કેટલાક જિલ્લાઓમાં કેટલાક સ્થળોએ વરસાદ વરસશે તેવું અનુમાન આપવામાં આવ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *