દેશભરમાં ભારે વરસાદની આગાહી આ રાજ્યોમાં ગુજરાતનું નામ પણ સામેલ ઇતિહાસમાં સૌથી વધારે વરસાદ - khabarilallive    

દેશભરમાં ભારે વરસાદની આગાહી આ રાજ્યોમાં ગુજરાતનું નામ પણ સામેલ ઇતિહાસમાં સૌથી વધારે વરસાદ

જુલાઈ 10: અરુણાચલ પ્રદેશ અને પેટા-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળમાં ગાજવીજ સાથે ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની સંભાવના છે. આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ, આસામ, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, પર વાવાઝોડા સાથે વ્યાપક થી એકદમ વ્યાપક વરસાદની શક્યતા છે.

મિઝોરમ, ત્રિપુરા, મેઘાલય, ગંગા પશ્ચિમ બંગાળ, બિહાર, ઝારખંડ, ઓડિશા, છત્તીસગઢ, ઉત્તર પ્રદેશ, જમ્મુ-કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ, ઉત્તરાખંડ, દિલ્હી, રાજસ્થાન, ગુજરાત, મહારાષ્ટ્ર, મધ્યપ્રદેશ, તેલંગાણા, આંધ્રપ્રદેશ, ગોવા, કર્ણાટક, તમિલનાડુ, કેરળ અને લક્ષદ્વીપ. પંજાબ અને હરિયાણામાં ગાજવીજ સાથે છૂટાછવાયા વરસાદની અપેક્ષા છે. લદ્દાખમાં છૂટાછવાયા વરસાદ અને વીજળી સાથે બરફ પડવાની સંભાવના છે.

ચોમાસાની ચાટ સક્રિય છે અને નીચલા ઉષ્ણકટિબંધીય સ્તરોમાં તેની સામાન્ય સ્થિતિની દક્ષિણે છે. એક શીયર ઝોન ઉત્તર દ્વીપકલ્પના ભારત પર મધ્યમ સ્તરોમાં ચાલે છે, ઊંચાઈ સાથે દક્ષિણ તરફ નમેલું છે. પશ્ચિમ મધ્ય બંગાળની ખાડી અને ઉત્તર પશ્ચિમ બંગાળની ખાડી પર ઉત્તર આંધ્રપ્રદેશના કિનારે એક ચક્રવાતનું પરિભ્રમણ નીચલું અને મધ્યમ ઉષ્ણકટિબંધીય સ્તરોમાં અસ્તિત્વ ધરાવે છે, જે ઊંચાઈ સાથે દક્ષિણપશ્ચિમ તરફ નમેલું છે. સરેરાશ દરિયાઈ સપાટી પર ઓફ-શોર ટ્રફ દક્ષિણ ગુજરાત-ઉત્તર કેરળના દરિયાકાંઠે વહે છે.

પશ્ચિમ અને દક્ષિણ દ્વીપકલ્પ ભારત
કોંકણ-ગોવા, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, કેરળ-માહે, લક્ષદ્વીપ અને દરિયાકાંઠાના કર્ણાટકમાં વાવાઝોડાં અને વીજળીના ચમકારા સાથે એકદમ વ્યાપકથી વ્યાપક હળવાથી મધ્યમ વરસાદની સંભાવના છે. મરાઠવાડા, ગુજરાત પ્રદેશ, દરિયાકાંઠાના આંધ્રપ્રદેશ, યાનમ, તેલંગાણા અને આંતરિક કર્ણાટકમાં છૂટાછવાયા હળવાથી મધ્યમ વરસાદની અપેક્ષા છે. આગામી પાંચ દિવસમાં તમિલનાડુ, પુડુચેરી, કરાઈકલ અને રાયલસીમામાં છૂટાછવાયા હળવાથી મધ્યમ વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

જુલાઇ 10 ના રોજ કોંકણ-ગોવા અને મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં છૂટાછવાયા ભારે વરસાદની સંભાવના છે; 9 જુલાઈના રોજ ગુજરાત પ્રદેશ અને મરાઠવાડા, 9, 11, 12 અને 13 જુલાઈના રોજ કેરળ-માહે, કોસ્ટલ આંધ્રપ્રદેશ-યાનમ, ઉત્તર અને દક્ષિણ આંતરિક કર્ણાટક; 9, 12 અને 13 જુલાઈના રોજ તેલંગાણા; અને 10-11 જુલાઈના રોજ કોસ્ટલ કર્ણાટક. કોંકણ-ગોવા અને મધ્ય મહારાષ્ટ્રમાં 9, 11, 12 અને 13 જુલાઈએ અને કોસ્ટલ કર્ણાટકમાં 9, 12 અને 13 જુલાઈએ અલગ-અલગ ભારે વરસાદની પણ સંભાવના છે.

પૂર્વ અને ઉત્તરપૂર્વ ભારત
આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ, પેટા-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમ, બિહાર અને ઉત્તરપૂર્વ ભારતમાં વાવાઝોડાં અને વીજળી સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની ખૂબ જ વ્યાપક સંભાવના છે. આગામી પાંચ દિવસમાં ગંગાના પશ્ચિમ બંગાળ, ઝારખંડ અને ઓડિશામાં છૂટાછવાયા હળવાથી મધ્યમ વરસાદની અપેક્ષા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *